Chẳng biết tớ có ích kỷ quá không , nhưng mà việc này tớ thấy có lẽ phải chuẩn bị trước để còn nói chuyện với chồng .

Chồng tớ có cô em gái đang là sinh viên năm đầu ở đây , hiện giờ vì điều kiện nhà tớ có con nhỏ ồn ào và cũng hơi chật nữa nên em chồng đang ở thuê bên ngoài ; sắp tới bọn tớ định xây sửa lại nhà , và chồng tớ có ý định bảo em tớ về ở cùng . Việc anh em thương nhau và lo lắng cho nhau là việc bình thường, tớ ủng hộ , nhưng với tớ , thì tớ lường trước là sẽ có những va chạm giữa chị dâu , em chồng , vì tớ là người cẩn thận và hơi khó tính , trong khi em chồng tớ thì lại bừa bãi , cẩu thả và lười nữa ( tất nhiên là có động tay chân nhưng mà làm xong tớ phải làm lại ) , nếu là em gái mình thì còn dễ bề nói chuyện , nhưng đây là em chồng , góp ý nhiều thành ra chuyện khác , tớ nghĩ xa thơm gần thối , thỉnh thoảng về ăn cơm với anh chị và các cháu có khi còn tình cảm , chứ về ở với nhau rồi nhiều vấn đề xảy ra lại lắm chuyện , nhà tớ đã có một giúp việc nghỉ vì mâu thuẫn với em chồng tớ vì đã có một thời gian ngắn em chồng tớ ở cùng…Tóm lại là tớ không muốn em chồng về ở cùng , thời gian ở chung , tớ đã phải nhịn rất nhiều ….bây giờ tớ không muốn lặp lại nữa , liệu tớ có ích kỷ quá không ? Và thuyết phục chồng như thế nào để chồng đồng ý theo hướng của mình ???