Nhà chồng em có 2 anh em trai, chồng em là con cả, sắp tới chú em chồng nhà em lấy vợ thế là nhà cũng đông vui hơn ?! nhưng kể từ khi gặp mặt cô gái này thì thật sự trong lòng em và chồng em đều thấy không ổn ( Bố chồng em - là người đáng kính đã mất 2 năm nay, có điều chắc chắn là nếu bố em còn sống chẳng bao giờ có ngày hôm nay em phải lên hỏi các chị thế này .hic ) vì thái độ của cô gái này , lần đầu tiên đến nhà chơi là lúc con gái em sinh nhật tròn 1 tuổi, cô này dù đã đc báo trước bởi chú nhà em mấy hôm mà vẫn tới muộn, cả nhà em bao gồm cả mấy anh chị em bên ngoại nhà em sang cũng thấy buồn cười vì thái độ vào mâm xới cơm ăn cùng ông em chú một cách hồn nhiên của cô gái này - cả nhà đã ăn xong và cô ấy đến muộn( có phải là quá vô duyên không khi đây là lần đầu ra mắt mẹ em và gia đình chồng em ?! là người khác có ý tứ thì nên nói là đã ăn rồi - dù ăn hay chưa chứ ngồi ăn như thế hồn nhiên so với cô gái sinh năm 84 - 30 tuổi đầu- hơn em 3 tuổi )! ngán ngẩm là lúc ăn xong cũng đi lên trên tầng phòng làm việc để chơi máy tính trên đấy ...!! bla bla ..thôi thì kệ nhà em cũng lắcđầu.com .

lâu lâu thấy em chú cũng nói chuyện điện thoại nói đánh cho anh con đề này, con lô kia ... cô này đều đi đánh mặc dù chú nhà em chỉ chơi cho vui ??? chẳng hiểu yêu đương kiểu gì mà vẫn đi ghi cho người yêu ?! em thì chỉ tự hỏi tại sao ko khuyên bảo mà lại làm vậy ???

Chú em nhà em là kiến trúc sư công việc đều đặn, ông bà cho 1 nhà riêng để ở, cô gái này đi làm bán hàng mỹ phẩm tại Vincom nửa ngày còn lại thì ở nhà chơi ...quê là ở xã huyện nào đấy xa xa , còn nhà có đông anh chị em ...kinh tế cũng không được tốt

Em cũng không phân biệt gì cả vì nhà em ở thành phố khác cũng không ở Hn nhưng thiết cái em nghĩ cô gái này cư xử làm sao mà buồn quá .

Đến nhà mấy lần đều nhìn em mà không hỏi 1 câu , con em còn nhỏ ừ thì không hỏi mẹ nó cũng aha với nó cho vui ...coi như là lịch sự ..nhưng KHÔNG ! em cảm tưởng em là khách còn cô gái này là chủ nhà nên em đành chào rồi đi chỗ khác ...vài lần như vậy ..thấy cũng buồn lắm và tự hỏi tại sao cô gái mặt mũi cũng không đến nỗi nào mà cư xử như vậy ?!?

Gần đây thì em chú nói sẽ cưới và muốn sơn sửa lại nhà ( nhà em 2 nhà đối diện nhau 3 bước chân là sang ) cô gái này cùng chú ở bên nhà dọn dẹp hay làm j j đấy thì em cũng ko quan tâm lắm ... vì cũng thấy không vui vẻ gì mà hỏi cả, khi ra về mẹ em , chồng em, em và con em đều ở nhà bên mở cửa hẳn hoi mà cũng không thèm ngó vào nói câu chào hỏi mẹ em ( mẹ em và các cô gì chú bác đã đi gặp mặt nhà bên ấy rồi ) ra về là về luôn coi như vậy là sao vậy ah ?! các chị cho em lời khuyên với , em thấy bối rối khi sắp cùng là người 1 nhà với cô gái này ah !