Chào các mẹ

Em muốn các mẹ cho E lời khuyên với. E sống chung với 1 chị chồng và 1 em chồng. Cuộc sống chung giữa con dâu, BMC và các chị em chồng thì các mẹ biết rồi đấy, vô cùng ngột ngạt đặc biệt chị và em chồng mình rất lộng quyền, vợ chồng E hầu như không có quyền gì trong gia đình. Bố mẹ chồng thì vừa bênh vừa sợ con gái. Nói chung xung đột giữa chị chồng và vợ chồng E đã xảy ra rất nhiều. Vợ chồng E cũng họp hành rất nhiều với bố mẹ chồng nhưng tình hình không hề được cải thiện. Họ hàng cũng vào cuộc rồi nhưng sự chi phối của chị chồng với bố mẹ E quá lâu rồi nên bố mẹ chồng E không thay đổi được. Từ khi lấy chồng tới giờ chưa bao giờ em nhận được một cái gì tốt đẹp từ chị chồng. Em sinh em bé, chị chồng không cho bố mẹ giúp, bảo kệ nó. Chồng em cứ 5h sáng dậy giặt quần áo rồi đi làm đến đêm về. Mọi người nói rằng: Chị ý ghen với em vì cùng là con gái nhưng em có công ăn việc làm ổn định, thích gì có đấy còn chị ý thì không có công việc, chồng không kiếm được nhiều tiền. Nhưng đấy là số phận của mỗi người, em làm thế nào được. Mà em cũng có hưởng một mình đâu. Em thấy chị có nhu cầu gì em đều cho, em mua gì cho con em thì em cũng mua cho con chi (chị 2 đua còn em 1 đua). Ông bà thì giúp chăm con chị y (Mặc dù chị không đi làm) còn con em phải thuê Giúp việc. Nhưng chị vẫn tị với em nên vẫn tìm mọi cách để đẩy em ra khỏi nhà. E Stress kinh khủng. E mới cưới được 3 năm nhưng bây giờ cứ nghĩ đến bước chân về nhà chồng là người mình lại gai lên, sợ lắm. Cái sợ hơn nữa là mình cảm thấy vô cảm với nhà chồng rất nhiều. Thậm chí có những lúc mua đồ cho BMC rồi nhưng về đến nhà lại không muốn đưa nữa. Cứ nhìn thấy bố mẹ chồng và các chị chồng là lại ùa về quá khư: Trời lạnh căm căm, giữa đêm khuya vắng, một mình mình lanh thang ngoài đường vì không biết đi về đâu. 3h sáng vẫn phải ra ngoài đường ngồi vì không sống nôi trong gia đình, giữa trưa nắng hai mẹ con dắt nhau ra khỏi nhà chồng trong khi cả mẹ và con chưa được hạt cơm nào vào bụng (con 13 tháng mới đang ăn cháo nhưng chưa kịp ăn nên đành nhịn đói theo mẹ - hình ảnh này là hình ảnh khắc sâu nhất trong lòng mẹ mà đến giờ mỗi khi chỉ nghĩ lại thôi nước mắt mẹ đã trào ra" trong khi cả nhà vẫn điềm nhiên ngồi ăn cỗ. Cũng chỉ với lý do không làm hài lòng chị chồng, bị cả nhà cô lập (Bà cũng thương cháu nhưng không dám làm gì, còn chồng em thì đi làm dự án, thường không chứng kiến những cảnh đấy, mà em cũng chả nói lại vì nói ra chồng em có khùng lên thì bố mẹ chồng em lại bảo "để tao bảo chị ý rút kinh nghiệm" xong quay sang nói em Kể lể với chồng rồi lại tiếp tục cô lập,thế là xong. Em chán nản vô cùng muốn tung hê tất cho xong. Em thì đang hùng hục kiếm tiền để mua nhà ở riêng nhưng cái em muốn hỏi các mẹ là: Em có nên tiếp quan hệ lại với các chị em chồng nữa không? hay cắt hẳn luôn? Vì thực sự cú nhìn thấy chị chồng là hình ảnh hai mẹ con em giữa trưa nắng dắt nhau đi khỏi nhà lại hiện về. Em không nói được câu nào nũa dù là mỉm cười vời chị chồng.:Sigh: