Chào các bà mẹ đã dũng cảm giải phóng cuộc đời.

Tình hình là mình hết chịu nổi rồi, muốn thoát thân quá nhưng còn lùng nhùng một số vấn đề chưa giải quyết xong.

Có mẹ nào đã nhờ luật sư thì mách cho mình địa chỉ với (ở Hà Nội). Mình muốn có một luật sư giàu kinh nghiệm tư vấn trực tiếp trước, có gì sẽ thuê họ làm chứng giấy tờ sau.

Hôm chủ nhật tìm đến luật sư Triển (văn phòng Vì dân) mà thất vọng tràn trề. Gọi điện trước cho em văn thư em nói là có tư vấn theo giờ và ở văn phòng có bảng giá. Vòng vèo mãi mới tìm đến nơi (địa chỉ quảng cáo một nơi văn phòng 1 nẻo). Phòng làm việc chật chội, đã có đông người ngồi sẵn, LS đang làm việc với 1 nhóm người, chào chẳng có ai trả lời, ghế ko có. Mãi sau em thư ký mới bảo 1 anh nhường ghế cho mình, chưa kịp ngồi thì LS mới hỏi cần gì. Mình nói cần tư vấn thì ông ấy bảo đây ko tư vấn bằng miệng, chị ra số ... Nguyễn Chí Thanh ở đó người ta tư vấn cho. Chào và về thẳng, chán chẳng đến NCT nữa.

Trước khi nộp đơn quyết định chia tay, các mẹ có làm thủ tục trả lễ nhà chồng ko? Mình có cưới hỏi đàng hoàng mà.