Em xin chào các a/c, chuyện là vợ em có 1 người bạn khác giới hồi học chung cấp 2, trong một lần đi du lịch hồi năm 2015, rồi sau đó tới nay k gặp. Rồi trong thời gian gần đây vô tình em có đọc được tin nhắn của vợ em với người này. Nội dung tin nhắn thì em biết là vợ em k có ý gì với người này, nhưng ngược lại em thấy nội dung tin nhắn của người này luôn đầy ẩn ý, có ý xấu vs vợ em vì e củng là đàn ông nên đọc là e có linh cảm ngay. Có 1 lần người đó nói là đi làm ở đâu về đó, rồi trên đường về gần cty vợ e rồi có rủ vợ e đi cafe, rồi hôm đó e vô tình phát hiện tin nhắn của người đó là kêu vợ em nhớ xoá tin nhắn nha, xong vợ em lại bảo xoá chi để chồng tui kiếm ông cho ớn. Xong cái là từ đó em bắt đầu để ý, thấy khoản nửa tháng là người đó rủ vợ e đi cafe ăn uống đồ này nọ, mà vợ em không đi, rồi có có những nội dung tin nhắn kiểu như muốn gạ gẫm vậy á, nhưng em biết chắc một điều là vợ em không có ý gì với người này cả. Giờ thì e không biết phải làm sao, em tính là nói chuyện với cô ấy nhưng lại nghĩ vợ e không có mà nói chuyện đó với cô ấy thì sợ vợ em nói là không tin tưởng cô ấy, đọc lén tin nhắn của vô ấy, rồi ảnh hưởng tới hạnh phúc gia đình. E củng tính là gọi điện thoại cho người đó nói chuyện nhưng không biết phải nòi như thế nào. Thật sự em không biết phải làm sao, mong mọi người cho e lời khuyên