Anh trai em tết năm trước có dẫn nhỏ ng yêu về nhà ra mắt nhưng cả nhà không ai thích vì nhỏ này ăn nói linh ta linh tinh, hiền không ra hiền, lanh cũng không ra lanh đã vậy còn tưng tưng… không biết phải diển tả thế nào nhưng thật sự các mẹ mà nói chuyện với em nó thì chắc cũng ko có từ ngữ để diễn tả giống em thôi. Đã vậy mẹ nói là không hợp tuổi vì nhà em có 4 người cùng tuổi luôn nên thật lòng dù không mê tín mẹ cũng ngại. rồi tính tình trơi ơi nên cả nhà hết sức can ngăn. Anh trai cũng có vẻ không thương nhỏ này lắm nên tưởng mọi chuyện ổn.

Đùng một cái, cách đây vài hôm nhỏ đó alo cho em nói đã có bầu 3 tháng với anh trai... Cả nhà hết sức bất ngờ.

Anh trai em thì vừa vừa sợ gia đình lại chưa đủ lớn để biết lo nên rất hoang mang để gia đình 2 bên giải quyết.

Người ta đòi bố mẹ em phải tới nhà nói chuyện,không thì sẽ bỏ rồi còn đe dọa là giải quyết xong cũng sẽ không để anh trai em yên. Nhưng người lớn không nói chuyện toàn nhắn qua nhỏ đó nói với em. Nhỏ đó còn alo cho mẹ giả là bạn của anh em nói đủ thứ, nói anh em không dc thế này không được thế kia...

Mặc dù thực sự rất không thích nhỏ đó nhưng mẹ nói sai là cả con mình cũng sai với lại đã lỡ rồi nên nếu nhà nhỏ đó lên nhà em nói chuyện đàng hoàng thì sẽ lo chuyện cho 2 người. Nhưng ba mẹ nhỏ đó nhất quyết bắt ba mẹ em phải xuống nói chuyện chứ không chịu lên vì mất mặt. Em có nói với nhỏ là nếu ba mẹ hén thương hén và thương cháu thì bỏ qua sĩ diện lên nói chuyện với ba mẹ em, nói chung tùy nhà hén muốn giải quyết vấn đề thế nào thì tùy.

Nhà hén thì nhất quyết không chịu lên, cũng không nói một lời nào với ba mẹ em đã vậy còn mượn danh người này người kia để nói chuyện này chuyện kia nói anh em không tốt...

Thật tình là anh em không tốt, đã làm giờ lại sợ em cũng công nhận.

Nhưng nhà đó cũng thật sự không hiểu nổi, em cảm thấy không thể chấp nhận cái kiểu sĩ diện này, là 2 bên cùng sai nhưng thiệt thòi nhiều hơn là về con gái. Cha mẹ nếu thật sự thương con thì có nên sĩ diện ở chỗ này không???

Bây giờ nhà đó không nói gì nhà em cũng không đã động tới cho nhà đó thích làm gì làm, có hăm dọa nhà em cũng ko quan tâm đến.

Em ủng hộ ba mẹ không việc gì phải tới nhà người ta trong khi họ không thèm điện thoại nói chuyện với mình một câu nữa.

Em không biết nhà mình làm vậy có sai chỗ nào không nhưng em kiên quyết không để ba mẹ xuống nhà người ta trước.

Các mẹ coi có lời khuyên nào cho gia đình em không?