Vợ chồng mình có 1 tình yêu đẹp kéo dài hơn 5 năm, rồi cưới nhau cũng được bằng ấy thời gian nữa. Chồng rất yêu con, cũng biết thương vợ (đi làm về là làm giúp vợ rất nhiều việc vì sức khoẻ mình cũng kém, mặc dù công việc của chồng cũng rất nhiều áp lực).

Kinh tế bọn mình cũng tàm tạm, ko đến nỗi thiếu thốn quá. Vì công việc của chồng nên vợ chồng quyết định mua xe cho chồng đi làm.

Thực tế thì mình cũng đã rất vui khi chồng đi làm đỡ vất vả hơn. Nhưng, các mẹ ạ, ko biết mình có là người xấu tính ko mà từ khi ấy, mỗi lần mình đi làm trên con đường đầy bụi bặm, rồi những hôm trời mưa, những hôm trời lạnh, mình lại thấy chạnh lòng. Lòng tự hỏi không biết chồng ngồi ấm áp, khô ráo thế có bao giờ nghĩ đến vợ không???

Và thế là mình buồn!!!

Chắc sẽ có mẹ nói là vậy thì sao ko mua thêm cái xe nữa đi. Tiếc là kinh tế của mình chưa cho phép, và với việc đưa đón con, rồi chợ búa, cơm nước thì sẽ vô cùng bất tiện.

Rồi mình suy nghĩ rất nhiều điều vớ vẩn nữa. Chả biết lúc nào đó, chồng chở mấy em đồng nghiệp thôi (chắc chồng vui lắm) thì có bao h nghĩ đến vợ không.

Mình cũng đang học cách biết yêu thương bản thân mình nhưng việc này thấy khó quá các mẹ ạ. Nhiều khi mình nghĩ, giá đừng mua cái xe đó có khi mình sẽ hạnh phúc hơn. Mình ích kỷ quá không các mẹ?