:Surprise:các mẹ thông thái ơi,em thấy có điều này rất hay nhé các mẹ. Đàn ông hay đi ngoại tình là vì ham của lạ,ham sự mới mẻ và nói thẳng ra là tìm những nguồn vui mới ngoài vợ. Thế nhưng em có đứa bạn,ôi giời,nó là người thứ ba của một gia đình. Nói về nó thì như nào nhỉ? Cũng cao ráo,xinh xắn,(nhìn nó cũng giống mấy người mẫu),ăn mặc đẹp,gia đình cũng khá giả,nhưng nếu so với chị vợ của anh kia thì đúng là một trời môt vực luôn chứ không phải vừa. Chị vợ ấy thì rất sành điệu,nhìn các nét trên khuôn mặt tự nhiên thì cũng có vẻ không đẹp lắm,nhưng đã qua dao kéo nên nhìn phải nói không chê vào đâu được,gia đình nhà chị ấy thì hoành tráng lắm,chị này thì nhỏ nhỏ người thôi,khoảng 1m55 vậy,chị ấy dùng đồ hiệu,ăn mặc quá đẹp chứ không phải đẹp,học thức thì tốt nghiệp một trường đại học danh tiếng hẳn hoi,vừa mới ra trường đi làm (đôi vợ chồng trẻ,mới đính hôn thôi,chưa cưới nhưng anh này đã dây dưa với đứa bạn em được khoảng gần 1 năm rồi,anh chị này yêu nhau được 3 năm,1 năm dây dưa với đứa bạn em thì cũng không có gì "đụng chạm",lâu lâu mới đi chơi với nhau 1 lần,cũng thi thoảng nhắn tin,liên lạc,thời gian dây dưa với đứa bạn em là khoảng thời gian chị này và anh này ở xa nhau,nhưng ngay trước ngày đính hôn mấy ngày,anh này vẫn hẹn gặp đứa bạn em và cũng chưa có ý định gì là chấm dứt hẳn,cái kiểu như giữ mối ấy ạ,anh này kém chị này 1 tuổi,đứa bạn em kém chị này 6 tuổi,nói là bạn chứ thực ra em coi nó như em gái em,vì nó kém em 3 tuổi,chín chắn nên em gọi là bạn bè)... Điều em thắc mắc là tại sao chị vợ đã quá tuyệt vời như thế rồi mà còn phải tìm nguồn vui làm gì nữa,trong khi đấy anh ta cũng yêu chị vợ chứ đây phải không yêu và qua lời đứa bạn em thì nó bảo nó thừa biết anh này không yêu nó...nói thật chứ bạn em thật đấy,nhưng em từ ngày biết nó cặp kè,em chán chả muốn nói và nhìn nó bằng con mắt khác ngay.