Chào các mẹ, các anh chị em trong diễn đàn. Hôm nay tôi mới đăng kí tài khoản này để chia sẻ và thông qua đó nhờ các mẹ ai biết thì tư vấn giúp mình một vấn đề nhạy cảm này. Trước khi bắt đầu tôi xin phép các mẹ vì đây là một chuyện tế nhị nên trong bài biết có chỗ nào hơi "kì" hay hơi "ngượng" mong các mẹ bỏ qua mà qua đó giúp mình với.

Mình và vợ đã kết hôn được 2 năm. Yêu nhau từ thời sinh viên cho đến bây giờ đã hơn 7 năm rồi. Từ thời yêu nhau 2 đứa mình đã có gần gũi, chăn gối nhưng chưa bao giờ mình và vợ quan hệ một cách đúng nghĩa. Cả mình và cố ấy đều là mối tình đầu của nhau, yêu nhau say đắm và chuyện đó đến như một điều tất yếu. Nhưng vợ mình... lạ lắm. Cô ấy gần gũi mình, cô ấy chỉ cảm thấy "thích" thi mình dùng tay kích thích cô ấy, nhưng cũng chỉ là tiếp xúc ở ngoài vùng kín thôi, không có đưa vào trong, 7 năm trôi qua, mình và vợ đã thử làm lại hàng trăm thậm chí cả nghìn lần, nhưng mình vẫn làm không được. Cho đến lúc này, khi kết hôn đã được 2 năm, và vợ mình vẫn còn con gái. Mình có hỏi bác sĩ thì bác sĩ nói triệu chứng vợ mình là bị co thắt âm đạo, mỗi lúc chuẩn bị bắt đầu là vợ mình rất đau, khi mới đưa vào một đoạn chừng 2 đốt ngón tay là vợ mình tím tái mặt mày, và cứ như vậy, mình không nỡ làm vợ mình đau. Vừa buồn, vừa thương vợ. Mình cũng không biết làm thế nào. Mình không phải là người có kinh nghiệm trong chuyện chăn gối nhưng mình thấy mình làm cũng tốt giai đoạn khởi đầu, vợ mình cũng không phải "khô hạn", chất nhờn mình nghĩ là đủ nhiều để làm chuyện đó, nhưng vẫn không được mọi người ạ. Đêm hôm qua sau khi mình đi công tác 1 tuần về mình rất nhớ vợ, cô ấy cũng chủ động để chiều chồng, 2 đứa vẫn thế, tình cảm không thiếu, sự nhớ nhung không thiếu nhưng sau khi mình dùng tay kích thích cho cô ấy rồi thì cô ấm ôm mình khóc nức nở bảo mình là "anh ơi, em sợ quá, em không biết mình bị gì, rõ ràng là em rất nhớ anh, rất khao khát anh nhưng sao em không làm được". Vợ mình muốn đi khám, nhưng mình thì không biết khám ai, khám ở đâu và bắt đầu như thế nào. Mình nghĩ vấn đề này là dấu hiệu của bệnh tâm lý chứ không phải là vấn đề sức khỏe tình dục của cơ thể vợ mình. Mình ở TP HCM, các mẹ ai biết vấn đề này thuộc trường hợp nào, và phải đi khám ở đâu, ai biết chỉ mình với nhé. Mình và vợ muốn có em bé lắm rồi.

Cám ơn các mẹ nhiều!