Xin chào các mẹ, các chị!

Thực sự tôi đang rất buồn vì chuyện gia đình, nên lên trên này chia sẻ và cũng như muốn các chị, các mẹ đóng góp ý kiến.

Vợ chồng tôi cưới nhau đã lâu, con cái đầy đủ cả, cuộc sống không phải là giàu có, nhưng cũng tạm đủ, không phải lo lắng lắm về kinh tế. Vợ tôi, trong mắt của tôi là một con người nghiêm túc, nhiều bạn, nhiệt tình với bạn. Từ trước đến giờ tôi cũng có ghen tuông vài lần, nhưng những chuyện đó cũng quên nhanh.

Tháng trước tôi có gặp cô bạn gái cũ, bạn ấy cũng trục trặc chuyện gia đình, và thực sự tôi cũng có cảm tình từ ngày xưa, nên cũng hay nhắn tin qua lại, tin nhắn cũng hơi bạo dạn. Vợ tôi đã biết được, và tôi cũng đã chấm dứt chuyện này.

Tuy nhiên từ đó mới nảy sinh ra nhiều chuyện.

Tuần trước, tôi tình cờ vào hòm thư của vợ, thấy một loạt các tin nhắn từ trang web kết bạn Twoo, tôi thấy choáng vì thực sự từ trước đến giờ vợ tôi ngoài mail thì chả biết chat chit, facebook là gì cả! Vào trang Twoo, tôi còn choáng hơn vì nó là trang kết bạn (nói trắng ra là tìm bồ bịch), tất nhiên các tin nhắn đó thì mới chỉ là hỏi thăm bình thường, nhưng mọi thông tin cá nhân, hình ảnh, thông điệp chat chit vợ đưa lên đều là thực!

Tôi có hỏi, vợ tôi có nói dối loanh quanh là nhờ đứa bạn cùng đăng ký nick để trêu chồng, nhưng sau phải nhận lỗi. Thực sự lần đầu tiên sau bao nhiêu năm, tôi thấy mất hết lòng tin vào vợ. Mặc dù cũng biết vợ vào trang đó trong lúc đang giận chồng. Tôi cũng mắng vợ quá trời vì vào mấy cái trang không được tử tế và thực sự tôi ngồi máy suốt tính ngày nhưng cũng chả bao giờ vào những trang web như thế. Tất nhiên sau đó, tôi xóa account của vợ trên Twoo.

Tuy nhiên, tôi nghi ngờ bx còn lỡ cho sđt luôn, nên nhờ thằng em làm bên nhà cung cấp dịch vụ di động bí mật theo dõi, thì lại còn ra một chuyện khác.

Vợ tôi có đứa bạn, nó cũng đã đến nhà chơi, đi nhậu với riêng tôi, hai đứa ở hai đầu đất nước.

Chiều hqua, thấy bx gọi hai cuộc điện thoại cho nó, sáng nay có một tin nhắn (vì đang nhờ thằng em nên có gì nó báo cho tôi mà), tự nhiên thấy lo. 11h30 tôi về nhà (chắc cả năm nay tôi mới về nhà buổi trưa), không thấy vợ về, đt, vợ nói đang trên đường về. Cùng lúc đó thằng em báo thêm hai cuộc gọi nữa. Thực sự lúc đấy tôi nghĩ, vợ đang đi ăn cùng thằng bạn!

Về nhà tôi hỏi vợ, vợ chối ngay, mở đt ra thì mọi thứ đã xóa sạch, tất nhiên là nhật ký các sđt khác thì để lại. Cho đến khi tôi hỏi theo kiểu chắc là tôi biết thì vợ mới nói ra, và đúng thật là vợ tôi đang hẹn đi ăn với thằng bạn, chưa gặp thì tôi đã đt nên đi về. Sau đó là thanh minh là chồng ghen nên xóa. Sau đó là một cuộc nói chuyện loằng ngoằng nhưng tất nhiên là tôi có bắt tận tay đâu nên cũng chỉ nhắc nhở thế thôi.

Tôi cũng đã gặp thằng bạn vợ, anh em nói chuyện bt, tin nhắn thì đã xóa mất 1 cái tin buổi sáng, buổi trưa thì chỉ là “Z ban nen di roi, dung dien thoai cho Z”. Bx tôi cũng bảo nếu ko tin thì bảo thằng em lấy ndung tin nhắn trên tổng đài mà đọc.

Mà hai chuyện này chỉ mới xảy ra trong 10 ngày thôi, thực sự tôi rất buồn, mà cái lớn nhất là niềm tin vào vợ đã sứt mẻ đi nhiều. Mà các mẹ, các chị biết đấy, với đàn ông cũng như đàn bà (nhất là đàn ông), chuyện không thể tha thứ được là chuyên vợ/chồng ngoại tình.

Chắc bt tôi cũng chả đưa thông tin lên làm gì, nhưng thế giới mạng là ảo, con người đang giấu mặt nên tôi mới dám đưa.

Theo các mẹ, các chị. Vợ tôi có đáng tin hay không?

Câu hỏi thêm: Các mẹ, các chị có thường xuyên phải xóa tin nhắn không?