Như GXR đã từng tâm sự ở topic "Chiêu độc của vợ ... làm sao để đối phó". Vợ mình cứ áp dụng chiêu gây sự với chồng trước mặt con cái làm mình thấy thật khó xử. Mình đã nói chuyện nghiêm túc rồi nhưng đâu vẫn vào đó, cô ấy cứ nhằm vào yếu điểm của mình để khai thác .. kiểu này chắc mình chịu hổng nổi nữa.

Tối qua anh em cơ quan mình đi dự thôi nôi con anh bạn xong, đã tê tê ghé qua nhà GXR uống thêm vài ly rượu suông. Anh em hầu hết đi xe ô tô (vì nhà GXR ở xa cơ quan) nhưng cũng có một vài chị em say xe nên đi xe máy. Sợ mọi người quá chén nên mình nhắn tin chị em là khi về tới nơi nhắn cho mình biết (vì mình là thủ trưởng cơ quan). Vì biết bx hay ghen tuông nên khi nhắn tin mình có ý để vợ thấy nội dung tin nhắn. Ai ngờ đâu cô ấy làm um lên " ... đừng có mà trêu điên con này nhé. Không đi xuống cơ quan được là ngồi không yên ..." rồi còn quát mắng con vô cớ

Mình điên quá nhưng có con đó chẳng lẽ lại cho vợ mấy cái bạt tai, hay cãi nhau ầm nhà ầm cửa.

Đánh vợ thì hèn, cãi với vợ thì thua vì vợ luôn chọn thời điểm có con chứng kiến, góp ý thì vợ không nghe. Vậy theo các bác em phải làm sao đây. Nhịn hoài cũng nhục và tức lắm ... nhất là khi đã hơi quá chén mà vợ gây thì nhịn được cũng tổn thọ mất.