Vợ à ! Anh xin lỗi em ! Là a còn iu người cũ ! 5 năm rồi a chẳng quên được cô ấy ! A iu e và a ko muốn gạt e! Bổng nhiên tôi sựng người lại , khác với cái bản tính nhảy đong đỏng và oải oải cái miệng của tôi. Tôi hỏi anh vậy tại sao a kết hôn với tôi rồi nói cho t biết sự thật này như thế? A im lặng một hồi rồi ôm tôi vào lòng và thỏ thẽ là vì a say nắng e, cô gái tràn đầy sức sống và trẻ trung. Tôi như chết điếng người đó là chồng tôi sao? Tối nay chúng tôi vẫn nằm ngủ chung 1 giường, nhưng cả 2 đều im lặng ko ai nhìn ai cả! Sáng hôm sau tôi thức dậy và để lên bàn 1 tờ đơn li hôn. Vì chúng tôi chưa có con nên mọi chuyện cũng đều rất dễ dàng ! Căn nhà a để lại cho tôi ! Chiều ay đi làm về a có ghé qua nhà gặp tôi, a bảo chúng ta cho nhau cơ hội được ko e? Tôi lại đứng hình lần 2, tôi trả lời mọi thứ đã chấm dứt kể từ cái câu nói chưa quên được chị ấy của a rồi ! A này nỉ tại sao chúng ta ko cho nhau cơ hội , thật sự rất khó để a quên được Cô ấy, e hãy cho a thời gian, vì a yêu e là thật! Mình làm lại từ đầu được ko e ? Muộn rồi a , e sẽ xem a như một người bạn, người anh. Nhưng a cứ thế này thì xin lỗi a, chúng ta ko còn là vợ chồng nữa, mong a hãy về! A lũi thũi ra về để lại trong tôi một mớ cảm xúc hỗn độn, mấy ngày sau khi li hôn tôi bình thường lắm cứ y như ko có chuyện gì xảy ra, thế cơ mà hôm nay tôi lại bật khóc vì dồn nén nổi đau bấy lâu. Vì sao tôi lại khóc trước khuôn mặt ngờ nghệt và tiều tuỵ khi a đến với mong muốn cho cả 2 thêm cơ hội. Tôi tự dặn lòng mình phải mạnh mẽ lên. Sau 2 tháng kể từ ngày chúng tôi chính thức ly hôn. T mở cửa vào nhà sau buổi chiều làm về mệt mỏi, giật mình vì cửa ko khoá tôi biết trong đó là a vì cả 2 đều có chìa khoá riêng. T bầng thầng bước vào nhà thì thấy a đang loay hoay dưới khung bếp với cái yếm nội trợ. A bảo e làm về rồi à ! Tắm rửa nghỉ ngơi đi rồi ra ăn cơm vs a, a đã chuẩn bị cơm gần xong rồi! Thật sự tôi không biết là a đang suy nghĩ gì nữa 2 tháng nay kể từ khi ly hôn a ko một tn, 1 cuộc gọi cho tôi . Giờ thì a đang định làm gì đấy tôi hỏi? E cứ tắm đi rồi ra ăn cơm lâu lâu nhớ nhà a về thăm nhà ko được à ! Hôm nay tôi có việc a đừng làm tôi thêm phiền nhé tôi cáu gắt với a! A cười rồi trả lời lâu lắm rồi a ko được thấy e cáu gắt vói a như thế ! E yên tâm a ko làm mất nhiều thời gian của e đâu ? A nấu ăn xong rồi đi ! E tắm đi. Mặc cho lời nói của a tôi vào phòng đóng sầm cửa lại. Lúc ra thì a đã về lúc nào rồi ko hay , trên bàn có để lại lá thư ! Gửi e ! Người yêu , người vợ của a ! Cơm a nấu xong rồi e hãy ăn đi kẻo nguội, là những món e thích đấy ! Đừng ăn cơm hộp nữa ko tốt đâu, đừng thức khuya onl nữa ko tốt cho sức khoẻ và mau già lắm ! Nổi mụn nữa cơ ! Cho dù như thế nào a cũng ko muốn vợ a ốm và xanh xao đâu ! Tôi bổng lặng người giá mà a đừng thốt lên câu nói đó !!! Có lẽ giờ tôi với a ko diễn ra cớ sự này ! Tối đến a nt chúc e ngủ ngon tôi ko tl, hôm sau và mấy hôm tiếp cũng vậy !