Chào các bạn, hnay thật sự M chả còn cách nào khác nên mới post lên đây hỏi ý kiến các bạn xem.

Vc mình học cùng yêu nhau từ cấp 3, hết cấp 3 thì chia tay 5 năm sau quay lại và lấy nhau, hiện tại vc M có 1 bé gái 6 tháng tuôi. Vì 2 vc cùng tuổi mà lại từng học cùng nhau nên hay xảy ra cãi vã, mỗi lần như vậy là cô ấy lại đòi ly hôn, rất nhiều lần như vậy rồi, cuối cùng M lại phải xuống nước làm lành trước. Đỉnh điểm là hôm 8/3 vừa rồi m có mua quà cho cả gia đình gồm mẹ và e gái nữa. Cả nhà nhận quà xong chỉ 1 mình vợ M ko có cảm xúc gì, rồi nt nói M ko ra gì chỉ vì mua cho e gái đôi giầy(e mình thích đôi converse nhưng M chỉ dám mua đôi fake 200k vì sinh nhật e M tháng 10 m và mẹ mỗi ng 1 nửa mua 1 đôi rồi). M cũng chả muốn nói gì lại rồi kêu M tiêu hoang ko biết tiết kiệm các kiểu M cũng chỉ nói rằng coi như là công cô chăm sóc cho cháu những lúc 2 vc đi làm. Vậy mà chiều hôm sau vợ M về cầm tờ giấy ly hôn ném trước mặt M, theo các bạn là m có nên tiếp tục với người vợ như này nữa ko? Thật sự nhiều lúc nhìn thấy con mà thấy xót ruột nhưng mà cứ như vậy chắc M cũng ko chịu đựng nổi mất.