Chào các mẹ, em là thành viên lâu năm ở webtretho nhưng hôm nay em lại phải lập cái nick mới để xin ý kiến các mẹ về tình hình gia đình em. Hiện tại vợ chồng em đã giận không nói chuyện gì với nhau khoảng 2 tháng rồi, chẳng nói chuyện với nhau, chẳng xxx, cũng chẳng thèm quan tâm xem vợ, chồng đang như thế nào.

Mâu thuẫn vợ chồng em cũng chẳng có gì kinh khủng nhưng em cũng không ngờ nó lại diễn biến đến như thế này. Trước đây vợ chồng em rất hay tâm sự, trao đổi công việc với nhau nhưng từ ngày chồng em ra làm ngoài thì không còn muốn nói chuyện gì với em nữa, em thì vẫn hay kể lể các việc ở công ty rồi chuyện nọ chuyện kia, cho đến một hôm chồng bảo từ giờ đừng kể những chuyện đấy nữa, chồng không muốn nghe. Từ xưa đến nay chồng vẫn vô tâm, chẳng quan tâm đến chuyện nhà cửa, bếp núc, con cái nhưng chồng cũng hiền, yêu con thành ra em cũng không đòi hỏi nhiều. Cho đến khi chồng nói không muốn nghe em kể chuyện lăng nhăng nữa thì em thấy hụt hẫng, rồi hay suy nghĩ lung tung, nghĩ rằng chồng hời hợt ....không yêu vợ...Và rồi em im lặng chẳng thèm nói gì với chồng nữa. Đáp lại tình hình đấy là chồng cũng chẳng thèm nói chuyện gì với vợ.

Sau khoảng 1 tháng giận nhau tình hình có vẻ khả quan hơn, liên quan đến những người xung quanh nên hai vợ chồng gượng gạo nói chuyện với nhau và có xu hướng làm lành. Tuy nhiên em có hỏi tại sao thấy vợ dỗi là chồng cũng dỗi ngược lại luôn thì chồng có bảo mặc kệ, xem vợ gan được đến lúc nào, vì vợ thường xuyên giận dỗi là không nói gì. Thấy thế em liền bảo, nếu anh cứ im lặng thế mà em tìm thấy người khác quan tâm đến em, xảy ra chuyện gì anh cũng không quan tâm à? Nghe thấy vậy chồng em dường như tỉnh ra cái gì liền bảo à ra thế, thế thì thôi anh chẳng còn gì để nói. Rồi thế là tiếp tục im lặng cho đến tận bây giờ.

Em không biết nên như thế nào, suy nghĩ sống với nhau tạm thời gian như vậy rồi li dị à? Em thương con em lắm muốn nó có cả bố cả mẹ, nhưng em nhận thấy chồng không yêu mình nên em cũng cứ mặc như vậy đến tận bây giờ, em không còn muốn chăm sóc cho chồng nữa.

Các mẹ có nhiều kinh nghiệm, cho em xin lời khuyên nhé. Em nên làm gì bây giờ?