Chào các anh chị em,

đáng lí ra tôi lấy một nick đã lập để viết nhưng sợ có ng sẽ biết và đi tô tô với vợ mình... hic...

Tôi đã mất hết phương hướng trong cuộc sống vì mấy tháng trở lại đây... tôi hận... vì tôi xin việc cho vợ tôi làm ở chỗ tốt như vậy (lương chắc chắn chẳng ở đâu cho cao đến thế với người chưa có kinh nghiệm, lại còn vừa nuôi con nhỏ, rồi đi muộn về sớm, nếu cao hơn chắc chắn phải đi làm gái may ra còn đc) và cũng từ khi đi làm, vợ tôi bắt đầu nối lại những mối quan hệ cũ từ các bạn, rồi những người bạn trai cũ của vợ ở bên nước ngoài (những ng này nghe vợ nói chỉ là có ý mong muốn thời con gái nhưng chẳng bao giờ đạt đc)... ko rõ tìm hiểu được cái gì nhưng ngày nào về nhà ngồi ăn cơm nói chuyện về những thu nhập trên trời... nào là 1000-2000$ ở nước ngoài, ở VN cũng thế... vv... sống với chồng mà lúc nào cũng chỉ mong muốn ở tận phương trời xa... rồi về nhà ngày nào cũng ra rả là xã hội họ sướng thật nói hết anh A rồi đến anh B, nhưng khi nói về đến chồng thì câm như hến vv... suốt ngày than giàu nghèo trước mặt tôi... thời gian đầu tôi nghĩ vợ tôi chỉ than cho vui nhưng càng về sau càng thấy khó chịu... sau đó lại đến bà mẹ vợ nói là mày điên mới lấy nó, mày là ng như thế nào lại đi lấy nó (nói với vợ tôi)... rồi 2 bố con (vợ và bố vợ) lại cứ khen ng này giàu ng kia nghèo... đcm...(xin lỗi mọi người) nhưng chẳng lẽ lại chửi thẳng vào mặt vợ mình trước bố mẹ để cô ấy là ko ra gì...

Xin giới thiệu một chút qua về tôi, người chồng chắc chỉ tệ nhất là ko chịu làm việc nhà(vì ở nhà bố mẹ vợ - vợ là con 1) còn các khoản khác chắc cũng ko đến lỗi nào: Trung bình lương của tôi hàng năm là 20-25tr/tháng (gộp cả tiền làm thêm), lương cứng gần 15 triệu, ko rượu chè, ko thuốc lá, có lương là đưa hết cho vợ, vì tôi cũng nghĩ là cần phải cày thật lực mua cái nhà tách khỏi nhà bố vợ nên làm việc ngày đêm... nhưng chẳng ai hiểu, ai cũng nói tôi là lười làm...

Hôm trước 2 vc cãi nhau là đừng bao giờ nói thế và lại thêm một vấn đề nữa phát sinh, vợ ko hòa đồng với gia đình nhà chồng, nói cách nhà chồng sống nửa quê nửa thành phố (nhà tôi mới ở quê ra thành phố được mấy năm) rồi lôi hết cái xấu ra để mà chê thậm tệ... ông bà nội, chị gái gọi điện sẵn sàng không thèm nghe máy, mà nhà tôi là nhà gia giáo, cũng tiến sĩ, giáo viên đủ cả vậy mà nói là ko sống cùng đc, sau này 1 tháng về 1 lần... con lớn lên bố con anh thích về cứ về 1 mình, còn tôi bận việc + 1 tháng về 1 lần....

Việc sau thì tôi không muốn nhắc tới nhưng cái việc chê bai chồng rồi khen người khác trước mặt chồng thật sự nó cay đắng cứ nghĩ chồng mình ko làm đc j, ốc ko lo nổi mình ốc (vậy mà tôi xin việc cho vợ với lương gấp 4-5 lần ngày xưa bố vợ xin cho vợ mà lại không vất vả bằng, thời gian thoải mái), lương ko bằng người khác nhưng chắc chắn cao hơn rất nhiều người... Giờ đây mỗi lần đến cuối buổi, tôi chẳng muốn về nhà một tí nào, về cứ sợ là sẽ phải nghe hoặc nghĩ đến những lời khen ngợi + chê kia... có lẽ về nhà với mỗi đứa con gái của tôi.... không rõ tôi nên làm thế nào... tôi đang tính thuê một căn hộ rồi sống li thân 1 thời gian để tôi nguôi ngoai, tôi vẫn yêu vợ + con gái, nhưng nếu vợ muốn li dị để đi với người khác thì rất sẵn lòng vì chuyện kia của chúng tôi không hợp nhau, vì cô ấy không thích chuyện đó...

Ai cho tôi một lời khuyên được không? nên sống li thân 1 thời gian hay làm gì bây giờ? cám ơn mọi ng đã đọc tâm sự...