chào các bạn.mình là nam năm nay 28t mình mới kết hôn tu cuối năm 2018 đến nay.hôm nay minh đăng bài mong các bạn cho mình lời khuyên.vợ minh nguoi có đạo thiên chúa.còn mình thì đạo phật chúng mình quen nhau sau gần 2nam tìm hiểu thì đi đến kết hôn.do khác tôn giáo nên gđ vợ đặc Biệt mẹ vk Lúc nào cũng muốn vk ck mình chia tay vd nhu hay nói đã bảo mày rùi đừng có lay.rùi bên đạo ng ta bỏ ck đầy có sao đâu.sau mấy tháng sống chung với gđ minh thì vk đòi tiền đám cưới rui mới 8 tháng mà đòi chia tay 3 lần.trong đó có 2lan sách đồ về nha mẹ đẻ.và cho tới gio chúng mình đang sống ly thân dc 1 tháng nay.cô ấy đã viêt đơn ly dị với lý do sống chung với gđ ck áp lực.trong khi đó cô ấy đi làm tối ngày Trua tối ko phải nấu cơm rui rửa chén thi kêu nhiều.quần áo giặt thì chỉ việc phơi cũng kêu vâts vả.cô ấy nói ra ngoài ở rieng voi cô ấy thi ko li dị còn nếu ko Ra ngoài ơ riêng thì chuyện gì đến sẽ đến.trong khi đó bố mẹ ck chua hề đánh chửi.ck thi chua hề đụng đén 1 cọng tóc.minh ko rươu chè đánh đạp gì.trong khi Đó cả 2 bên gđ nhà vk ai cũng khuyên 2 mẹ con mẹ vk và vk mình như thế là ko được.tại gđ mình có một mình la con trai nên ko ở riêng dc.ra ở rieng cha mẹ mình ai lo....rùi mình còn kể chuyện này cho cả Cha đạo bên giáo sứ của gđ vk Nghe.mặc dù ra đa gọi 2 mẹ con mẹ vk và vk mình ra khuyên giải nhưng 2 mẹ con vẫn y nguyên ý định.mong mọi ng góp ý dùm mình.thỰc sự mình rất thương cô ây.xin cảm ơn các bạn