Đọc tâm sự mọi người cũng nhiều nhất là các bài liên quan đến vợ chồng ngoại tình. Nhưng chưa bao giờ em nghĩ sẽ có lúc mình lại rơi vào hoàn cảnh khó khăn này. Em xin có vài dòng tâm sự mà có lẻ chỉ dám nói ra ở trên đây, vì chuyện của em không thể kể cho người thân hay bạn bè nghe được.

Em và vợ cưới nhau sau 5 năm tìm hiểu, yêu thương gắn bó từ khi còn là học sinh cấp 3, đến khi cả hai đứa học xong đại học rồi ra trường. Đến nay cũng gần 10 năm và hiện có một bé gái hơn 4 tuổi. Nói về bản thân em thì vợ là mối tình đầu, từ khi cưới và có bé con đến nay em chưa từng say nắng với ai khác. Em làm trong cơ quan nhà nước với đồng lương tạm ổn định, thời gian làm theo ca có lúc sáng có lúc đêm. Hết giờ làm em không la cà quán sá hay nhậu nhẹt gì cả, chỉ muốn về nhà với vợ con. Tối đến sau khi cơm nước em đều chở vợ con đi dạo phố, đi công viên... cuộc sống như thế em tạm hài lòng.

Nói về vợ em thì trước khi quen em cô ấy đã có người yêu rồi, tình yêu tuổi học trò. Khi quen em vợ đã chọn em và kết quả là một đám cưới mà hai gia đình đều ủng hộ. Sau khi cưới nhau em bảo vợ ở nhà chăm sóc gia đình, kể từ đó vợ em đã không liện lạc gì với người kia, ngay cả bạn bè cũng rất ít gặp nhau. Cuộc sống gia đình càng bận biệu khi có thêm thành viên nhỏ ra đời, em đi làm vợ ở nhà chăm connhỏ, thời gian đầu bé còn nhỏ vợ em rất vất vã, hai vợ chồng em ở riêng nên không có người phụ giúp, em cũng hiểu khó khăn của vợ nên khi nào ở nhà thì tranh thủ giúp vợ việc nhà, giữ con... Đôi khi vợ chồng cũng gay nhau những chuyện cơm áo, gạo tiền... nhưng tất cả đều qua hết. Đời sống tình dục của vợ chồng em cũng không đến nổi tẻ nhạt chỉ tạm đủ mà thôi. Em thì nhu cầu cao còn vợ thì kém hơn, 1 tuần chỉ 1 lần hiếm khi nào có lần thứ 2, nhưng mỗi lần lâm trân vợ em đều rất hưng phấn thỏa mãn. Em rất yêu vợ mình nên em hay tìm tòi film ảnh, đồ chơi... để cùng vợ chia sẻ, để giúp cô ấy hạnh phúc hơn. Dạo gần đây em cho bé con đi nhà trẻ, thời gian vợ rảnh nhiều nên em có nói vợ tự tìm bạn cũ để giao lưu tâm sự, hay lên mạng chat chit để có người nói chuyện những khi em đi làm. Cách đây hai tháng có người bạn gái thời học sinh liên lạc với vợ, thấy hai người hay tám điện thoại nên em cũng mừng thầm. Đúng một tháng trước, cách ngày định mệnh 3 ngày. Vợ xin em đi cafe với cô bạn kia, nghe cô ấy nói là đi chia tay anh bạn cũ trong nhóm chơi thân ngày xưa, vì người này gần qua mỹ định cư. Em nhớ hôm đó là 5g chiều ngày thứ 7, đơn nhiên em vui vẻ cho vợ đi và còn nói "cô ấy hay đi chơi cho vui, con để anh giữ em đừng lo". Em hoàn toàn không nghi ngờ vợ gì cả, vợ em đi đến gần 10g tối mới về. Cô ấy rất vui còn kể cho em nghe buổi đi chơi như thế nào, thấy thế em cũng vui theo. Nhưng mà sau chuyến đi cafe đó em cảm nhận vợ em có gì đó thây đổi.

Em sẽ kể tiếp hôm sau các bác thông cảm, giờ em đi có việc.