Hizhiz mọi người cho em xin ý kiến với ak. Em đang khó nghĩ quá >.< 3 tháng nữa là em về nhà chồng rùi mà bây giờ mẹ 2 nhà đều muốn sinh con ngay.Vì chồng em là cháu đích tôn của họ, lại là con 1, Bố anh ý thì cũng cao tuổi. Đã vậy 2 bà đi xem ở 2 nơi thì các thấy đều nói năm sau sinh con chắc chắn con trai nên các bà đều muốn em cưới song rùi sinh luôn. Mẹ đẻ em còn bảo về sinh luôn không sợ giống nhiều người cứ kế hoạch rùi lại đến lúc muốn sinh không sinh được. Vấn đề tiền bạc thì chúng em cung không phải lo lắng vì 2 bên gia đình cũng có điều kiện ông bà hứa sẽ lo cho cả 2 vc và cả con tới khi chúng em ra trường có công việc làm ổn định.

Vấn đề ở đây là 2vc em đều còn quá trẻ ak. Em năm nay 21t chồng em 22t. Năm nay em mới liên thông nên đại học còn 20 tháng nữa mới song. Chồng em thì vừa lấy được bằng kế toán nhưng do nhà em muốn để chồng em làm xây dựng nên năm nay mới đăng kí lớp tại chức xây dựng. Bây giờ em mà sinh con thì cũng không ảnh hưởng nhiều tới việc học sinh con song chăm con lớn rùi đi làm cũng hợp lí. Mỗi tội là 2 vc đều đang đi học liệu có trẻ quá không ak??? Và bây giờ nếu em muốn từ từ rùi mới có con thì nên nói với gia đình thế nào ak??? chồng em thì cũng bảo còn trẻ quá nhưng nhà thì như thế nên cũng chưa biết giờ phải làm sao nữa. Theo mọi người thì sao ak? Em thấy lí lẽ của bố mẹ là đúng nhưng 21t em chơi còn chưa chán giờ có 1 đứa con liệu có quá sức không nhỉ :((:((:((:((:(( Em mún tìm cách để từ từ rùi sinh nhưng giờ chưa cưới mà mẹ chồng đã lúc nào cũng cưới song phải về đẻ luôn. Đẻ tao 3 đứa rùi muốn làm gì thì làm :(