Tớ lên đây không phải để than vãn, để trách móc

Tớ lên đây trong tâm trạng ân hận để được tâm sự và nghe các chị em có kinh nghiệm cho tớ những lời khuyên chân thành.

Nói thật thà là nếu nhìn thấy cái tít vợ chồng đánh nhau chắc chắc tớ sẽ ác cảm vô cùng với cái cô vợ (là chính tớ đây này) lắm lắm. Các bác wtt ném đá tảng tớ thì cũng đáng đời tớ lắm cơ.

Nói thật, chồng tớ sai một thì chắc chắn tớ đánh nhau với chồng là sai 10 rồi. Vậy tai sao tớ lại lên đây "vạch áo cho người xem lưng" làm gì? vì tớ muốn những cái nhìn sáng suốt cho cả 2 vợ chồng (qua ư là ương bướng) nhà tớ cùng nghe lẽ phải. Tớ sẽ bảo chồng cùng đọc. Cũng là một cách cùng tiến bộ. Mình hạn chế thì phải biết nghe người khác.

Lý do chính để lắng nghe là vì vợ chồng tớ còn rất yêu nhau.

Tớ biết tớ rất yêu thương yêu chồng, chồng tớ cũng rất thương yêu vợ. Bình thường hằng ngày cũng yên ổn, không sao. Nhưng thỉnh thoảng dưới nhiều áp lực, vợ chồng tớ to tiếng. Những lần trước chồng đánh tớ không dám chống cự. Nhưng hôm qua, Chồng tớ cục tính, tát cho vợ 2 cái. Tớ lúc này chưa dám đánh trả, nhưng vùng vằng lắm rồi. Một lúc sau lại to tiếng, chồng tớ đánh tớ sưng má. Tớ điên lên lao vào đánh lại te tua...cả hai đều thương tích, đồ đạc vỡ mấy thứ.

Sáng nay làm lành. chồng tớ đi mua thuốc cho tớ. Nghĩ mà lại thương chồng. Ân hận quá, tai sao hôm qua mình cũng nóng thế nhỉ. Không giải thích nổi nữa các mẹ ạ. Muỗn xin lỗi chông mà ngượng không nói nổi. Thôi tớ thầm xin lỗi vậy.

Bây giờ tới lượt các bác ném đá tớ rồi đấy.