Thú thực mình thấy mệt mỏi quá mọi người ạ.

Mới lấy chồng hơn 2 năm thôi nhưng sao mình thấy mệt mỏi đến thế chứ. Người ko biết nhìn vào đều bảo mình sướng tỉnh lẻ lấy chồng HN ko cần phải thuê nhà, con có bà nội chăm..

Nhưng vào trong HC của mình thì ...

Đúng là có nhà ko phải đi thuê là tốt rồi nhưng sao mình thấy cs nó chán đời thế chứ? 6th cữ ở nhà chăm con mình muốn mua gì cũng phải ngửa tay xin tiền chồng từ đồng một, mình có mua 1 tí là y như rằng nhận đc bài ca ko quên của ox bảo mình ko biết giữ tiền, ko biết cách chi tiêu, bắt mình mua gì phải ghi vào sổ sách từ 1 đồng trở lên. mình thấy mệt mỏi quá 6th ăn bám mà như vậy ko biết sau sẽ ra sao nên sau 6th mình quyết tâm đi làm gì lương cực thấp 3,5tr.

Sau 6th đi làm ox tuyên bố lương ai người ấy tiêu, lương của ox đóng tiền ăn còn lương của mình sẽ lo cho con ( sữa, bỉm, ăn uống, quần áo,thuốc men..và xăng xe điện thoại của mình.

Thú thực với mọi người lương mình thấp thế nên chỉ đủ lo cho con và mình thi thoảng mình đóng tiền điện nước, ga, mua rau cỏ nên tháng nào hết sạch tháng đó mình cũng chả dư đc đồng nào cả.

Nhiều lúc bẫn quá mình đành phải ngửa tay xin tiền em gái hoặc mượn chứ xin ox chẳng bao h cho kèm theo 1 bài( ko có, anh lấy đâu ra? em ko phải đóng góp gì cho gđ mà ko có sao?

Ấm ức ấm ức nên mình hay cãi nhau với ox về tiền bạc và thấy sì trét quá các mẹ ạ.

mọi thông tin về lương bổng, thẻ tk ox mình đều ko cho mình biết ngay cả hiện giờ cty ox mình ở đâu mình cũng ko biết luôn hỏi thì chẳng bao h nói cả thậm chí đt cũng để pass sợ mình vào xem.

Giờ đúng là chỉ nhìn con mà sống thôi.