xin chào mọi người ! mình mới cưới vợ được 2 tháng thôi ! mình và vợ đều bằng tuổi ! trước yêu nhau v ch mình hay cãi nhau lắm mà toàn chuyện linh tinh thôi. Thật sự thì mình 25 tuổi và từ bé đến lớn được bố mẹ bao bọc nhiều lắm thế nên việc đối nhân xử thế trong gia đình hay sự chững trạc thì chưa có nhiều. Vợ mình lại bằng tuổi nên suy nghĩ chín chắn và 1 phần cũng khó tính nữa ! Nhiều việc cãi nhau chỉ vì những chuyện như là uống nước không tu bằng chai hay là không đi dép vào nhà vệ sinh thôi mà v mình cũng cằn nhằn và nói rất nhiều. (V mình nói nhiều lắm) mà cứ mỗi khi thế là lại 1 câu chán 2 câu mất niềm tin vào ch rồi các kiểu ! thiết nghĩ 1 chuyện bé thế chỉ cần nói qua là mình có thể sửa được k cần thiết phải nói nhiều vậy. Thật sự mình yêu v mình nhiều lắm cũng thấy bản thân còn thiếu quá nhiều sự chín chắn và cũng đang cố gắng đọc sách, và lắng nghe kinh nghiệm từ những người đàn ông lớn tuổi hơn để sống và giữ được hạnh phúc gia đình, nhưng mọi người cho hỏi không biết có phải là con gái khi lấy ch hay nói nhiều và cắn nhằn như vậy không nhỉ T.T ! thấy các ông anh bảo là v các ông ý cũng kinh lắm cơ mà phải nhịn với cả dỗ mãi ! mình thấy dỗ vừa vừa thì tình cảm mà quá đà thì hơi mệt ! có phải do mình trẻ con quá không biết và hiểu tâm lý của vợ không nhỉ