Mình sinh năm 80, chồng mình lớn hơn mình 2 tuổi. Con trai mình năm nay 27 tháng.Bé rất ngoan. Vợ chồng mình đang ở với bố mẹ chồng. Hàng tháng mình đóng cho ông bà 2 triệu gồm tiền ăn ở, xài điện máy lạnh thoải mái.Ông bà rất tốt, quan tâm đến con cháu.Ở nhà chồng mình chẳng phải làm việc gì cả. Bà nội lại tắm rửa cho con ăn, giặt giũ cả nàh luôn .Đi làm về chỉ ở trên phòng trông con, tới giờ thì xuống ăn cơm, xong tối 2 mẹ con chơi ở trên phòng. Nhiều lúc mình cũng thấy buồn vì chỉ ru rú ở trong phòng.

Nay chị ruột mình có căn hộ chung cư. Chị ấy mới xây nhà nên không ở đây nữa. Mình có ý định thuê lại của chị ấy. Chị mình đã để lại cho mình với giá rất rẻ. Chỉ 1 triệu đồng.Tính ra thì tiền nhà, tiền ăn uống, điện nứoc, sinh hoạt cũng sơ sơ 4tr rưỡi, 5 triệu. Lương hai vợ chồng thì cũng đủ chi trả và cũng để dành được 1 ít.

Mình thích ở riêng vì muốn làm gì thì làm, muốn ăn gì thì ăn. Tuy ông bà dễ tính. Nhưng nhiều lúc cũng hay can thiệp vào chuyện vợ chồng, con cái mình không thích. Dạy con cũng khó. Chồng thì ỷ vào bố mẹ nên cũng sinh ra lười biếng.

Vậy mình quyết định ra ở riêng. Mới đầu ông bà cũng không đồng ý, nhưng mình làm căng quá nên ông bà phài chiều mình. Nhiều người nói mình sướng không biết đường sướng. Đang sung sướng ở nhà mẹ chồng không phải làm gì bây giờ lại chịu cực khi ở riêng.

Vậy các mẹ cho mình ý kiến mình có nên ở riêng không? Mình cũng mong ước được ở riêng lâu lắm rồi. Nhưng giờ dọn dẹp, dọn đồ mình cũng ngại quá. Trước mắt là cũng khó khăn đó. Các mẹ cho mình động lực để mình quyết tâm nha. Cảm ơn các mẹ nhiều .