(Em xin phép mod vì em đang bức xúc mà viết thư xin phép mod toàn ko gửi được).

Mình sinh năm 83, chồng 81. Mọi người bảo 2 tuổi này hợp nhau mà mình chẳng thấy vc mình hợp nhau gì cả.

VC mình cưới nhau được gần 2 năm rồi. Thực sự mình thấy tính cách, quan điểm, sở thích, thậm chí cả thói quen sinh hoạt hàng ngày cũng chả hợp nhau gì cả.

Năm đầu bọn mình cái nhau suốt (trung bình 1 tuần 2 lần).

Năm sau thì bọn mình rút kinh nghiệm, tôn trọng các sở thích, thói quen riêng của người kia thì cũng đỡ cãi nhau hơn rất nhiều.

Nhưng mình cảm thấy buồn vì vợ chồng mình ko chia sẻ nhiều được với nhau. VD như cùng xem 1 bộ phim, cùng làm 1 việc gì đó mà 2 vc cùng quan tâm, cũng đi đâu chơi hay cùng chơi 1 trò gì đó là rất hiếm khi xảy ra (vì sở thích hầu hết là khác nhau). Việc mình quan tâm thì chồng mình ko quan tâm và ngược lại những gì chồng mình thích thì mình ko thấy hứng thú lắm.

Tóm lại là người này thích làm gì thì làm (tất nhiên là trong giới hạn cho phép), người kia ko chê bai hay ngăn cản là được. Còn tìm được việc để 2 vợ chồng cùng làm, cùng góp sức, cùng trao đổi thì hơi bị khó.

Đưa ra 1 vấn đề gì bàn bạc thì thể nào 2 vợ chồng cũng có 2 ý kiến trái ngược nhau. Nên bọn mình thường xác định ngay từ đầu là vấn đề này do chồng quyết định hay vợ quyết định, để khỏi phải tranh cãi lôi thôi.

Mình cũng lo là bây giờ các phương tiện thông tin nhiều, chồng mình gặp được 1 người nào đó tâm đầu ý hợp, có thể chia sẻ nhiều hơn với chồng mình, lại nảy sinh tình cảm rồi ngoại tình ngoại tiếc thì sao.

Mình cứ hay nghĩ vẩn vơ thế các mẹ ạ.

Mình viết dài dòng và hơi lộn xộn, cảm ơn các mẹ đã đọc tâm sự của mình.

Có mẹ nào cùng cảnh thì vào chia sẻ nhé.