Vợ chồng em kì lắm mn ạ. Đối với em, e rất hiểu chồng nhưng lại chẳng hiểu nổi anh ấy. Em rất tin tưởng chồng em nhưng lại luôn dè dặt, thận trọng với chồng.

Chồng e bình thường thì với gia đình (trừ vợ), bạn bè, đồng nghiệp thì luôn vui vẻ, nhí nhố, vui tính. Chỉ riêng với em thì cứ lầm lì, nghiêm túc. Thậm chí lúc e nói rằng chồng e ít nói, thì đồng nghiệp trợn tròn mắt tưởng e nói đùa( chúng e làm cùng cơ quan). Nhiều khi e muốn nhõng nhẽo 1 chút, trêu đùa 1 chút mà ck e luôn im lặng, ko phản ứng gì, càng ko tỏ 1 thái độ tích cực nào (ví dụ như cười). Từ lúc yêu nhau, chồng em đã thế rồi ạ. Nên giờ rất khó thay đổi. dù em vẫn có thể nói chuyện tếu với ng khác giới nhưng thật sự e ko thể làm đc điều đấy với chồng em, bởi e cảm thấy ko tự nhiên và sợ sẽ hụt hẫng nếu chồng e lại im lặng. Buồn quá đi mất.....huhuhu....

Chồng e lại có tính gia trưởng, ko bao giờ chịu nhận mình sai, và càng ko có khái niệm "chiều vợ, nhường nhịn vợ, xin lỗi vợ".

Được cái là chồng em yêu vợ thương con và "ngoan" .

Nhưng vc cứ khô khan thế này e buồn lắm, e rất muốn thay đổi bầu không khí giữa 2 vc. Mong mn giúp e. (Bài viết lúc 1h đếm nên lời văn hơi lủng củng ạ, mn thông cảm)