Bọn em yêu nhau, thương nhau và lấy nhau. Nhưng đến h đã có con rồi mà thấy hai vợ chồng tính khí xung khắc nhau quá. Em thuộc típ người tình cảm nhưng cứng rắn, quyết đoán, o phải là cô gái có thể nũng nịu được. Lấy nhau rồi 2 vợ chồng chỉ gọi nhau là vợ chồng chứ không gọi nhau là anh em vì trước quen gọi là bạn thôi. Chồng em thì hiền lành nhưng cũng hơi cục tính, không chịu nhường vợ. Biết vợ rỗi, biết mình sai cũng o bao giờ xin lỗi, ít thể hiện tình cảm mặc dù cũng là người tình cảm. thế nên nhà mình cứ khi 2 vợ chồng to tiếng là sau đó cả 2 im , o ai thèm nói câu gì, vài ngày sau đành phải nói chuyện. 2 vợ chồng cũng ít đi chơi vì hai vợ chồng đều trầm tính, chẳng mấy khi nói được câu tình cảm, sống với nhau như hàng xóm vậy. Em biết chồng em thích phụ nữ phải yếu đuối, nhẹ nhàng, dịu dàng với chồng, nhưng đấy o phải tính cách của em, em có nên thay đổi để gia đình được hạnh phúc o. Em cứ nghĩ đáng ra đàn ông phải nhường phụ nữ chứ, chỉ cần chồng em làm lành trước là em hết giận ngay. Thế nhưng chồng em không phải là người dễ dàng xuống nước, trước thì đổ tại ở chung ông bà ngoại o thoải mái nhưng bây h ở riêng rồi mà không khí gia đình vẫn chẳng khác gì. Hai vợ chồng nhiều khi to tiếng. Có phải do tính cách xung khắc o hòa hợp được o. Nếu em thay đổi tính cách của mình, nhường nhịn chồng thì có được lâu bền o nhỉ, vì bản tính làm sao dễ thay đổi thế, mà có thay đổi được o biết có cảm thấy vui vẻ o vì o biết đó có phải là mình o. Em chẳng biết làm sao. Mong các mẹ tư vấn.