Em xin kể qua tình hình gia đình em. Hai vợ chồng e bằng tuổi , cùng sinh năm 86, lấy nhau đc gần 6 tháng. Khi chuẩn bị làm lễ cưới mẹ chồng e đi xem thầy bảo bọn em chị ở tạm đay đc 1 thời gian thôi, càng chuyển sớm càng tốt, vì hường nhà chồng em là hướng không tốt cho tuổi chồng e ( tất nhiên là lúc ấy mẹ chồng em chưa nói cho bọn em biết)

Thời gian sau khi lấy nhau, bọn em vẫn rất yêu nhau, nhưng thường xuyên xảy ra cãi vã, chồng em thường nổi giận vô lý, và có những cơn giận giữa rất kinh khủng, kô tu trí cho công việc, có hiện tượng ỉ lại vào bố mẹ, nói chung là xấu tính.

Nên mẹ chồng e mới nói với em về cái chuyện không hợp hướng ấy, em tìm hiểu và đọc sách phong thủy thì thấy rằng 2 vợ chồng em đúng là đang ở nhà hướng Ngũ Quỷ. nên e rất lo.

Cũng nói thêm rằng bên ngoại nhà em cũng chỉ có 2 con gái, em là cả. Em gài em thì đi học ở xa, nhà cũng neo người. hai nhà nội ngoại cách nhau có 1 km.Nên mẹ chồng em bảo là cho 2 đứa thuê nhà hoặc sang bên ngoại ở 1 thời gian xem thế nào, vì bên ấy là hướng hợp với chồng em ( Hướng Sinh khí).

Em muốn hỏi các chị có kinh nghiệm, trong chuyện này xem cần giải quyết như thế nào, bọn em nên thuê nhà hay sang bên ngoại ở 1 thời gian. em thì muốn về bên ngoại nhà cửa rộng rãi, gia đình đầm ấm cho chồng em học cách cư xử của gia đình bố mẹ đẻ em., chiều chièu đi đánh cầu lông cùng bố em cho thoải mái tinh thần,với lại ở riêng thì em cũng sợ cái tính nóng nảy không biết trời đất là gì của chồng e. Mong tin các chị!