Em và người ấy chưa cưới nên cũng chưa đc gọi là vợ chồng được. Nhưng bọn e có ý tiến tới hôn nhân trong năm tới mà e bị dao động quá mọi người à.

Bọn e cũng yêu nhau được 2 năm rồi, vất vả lắm mới đến được với nhau mà sao giờ tâm trạng e lại thế này. Ko phải do e có người khác mà chỉ là bị những lời chê bai của bạn bè, họ hàng làm e dao động.

Xét về mọi mặt thì a ý đều thua kém e. Gia cảnh, công việc, ngoại hình, trình độ học vấn. Ko phải chỉ là thua kém đâu, mà thực sự là a ý ko đạt được mức trung bình.

Về ngoại hình thì quá xấu, gầy, đen, gò má cao, cằm lẹm, răng hô.

Về gia cảnh thì ba mẹ đều làm ruộng, nhà ko có gì. Thêm ông e trai quỷ xứ ko bít thương ba mẹ, cá độ bóng đá dẫn đến đuổi học. Giờ nằm nhà ăn bám

Công việc là làm công nhân trong nhà nước. lương 3 cọc, 3 đồng, ko đủ nuôi bản thân, h đang nợ chồng chéo.

Em cũng ko hiểu sao e lại yêu a ý. Một ng mà ngay lần đầu gặp e đã nghĩ như vậy. Nhưng người tính ko bằng trời tính. Cả họ nhà e bảo e ngu, bao nhiu ng tốt đi từ chối, để chọn ng như thế, bạn bè cũng bảo ngu và ngay cả đến bạn của e gái em cũng nói e thế( em gái em về kể lại) Gia đình a rất quý e, luôn muốn e làm con dâu. nhưng gia đình e thì ko.

E ko bít phải làm sao nữa. Mọi ng nói e ngu nhìu quá nên h e nghĩ e ngu thật, e làm phép so sánh và bắt đầu dao động. Mọi ng cho em lời khuyên với ( Trong lúc bối rối câu từ của e ko đc gọn gàng, trau chuốt nên mọi ng thông cảm cho em) E cảm ơn ạ