Chào các mẹ,

Em mới lấy chồng tính đến hôm qua là tròn một tháng các mẹ ạ. Từ hồi yêu đến khi cưới nhau, em và chồng em chưa bao giờ xem điện thoại của nhau. Sau khi cưới nhau về, em cũng một vài lần muốn xem điện thoại của chồng nhưng chồng cài pass không cho xem. Tối qua, em lấy cớ chồng đi công tác về không có quà cho vợ, đồng thời là một tháng ngày cưới nên chỉ mong chồng gật đầu với vợ một việc. Chồng em gật đầu nhưng đến khi em nói việc đó là cho em xem điện thoại một lần ngay trước mặt chồng thì chồng nhất quyết không cho. Chồng em nói đó là điện thoại công việc, em không nên xem làm gì (chồng em sử dụng 2 máy, máy này là máy chính thì cài pass, máy kia sơ cua nên không cài pass). Em nói ngọt nhẹ vẫn không được nên quyết định lỳ mặt với chồng không nói không rằng với chồng gì từ tối qua đến nay. Theo các mẹ, em có nên tiếp tục đòi xem điện thoại của Chồng không ạ? Em hiểu là, trong hôn nhân cần biết tin tưởng lẫn nhau, và chồng em cũng nói với em là chồng rất yêu em, sáng nay đi làm chồng em còn nhắn tin cho em như thế này ạ "Đừng giận hờn honey nhé, trái tim anh thuộc về honey...:* Chúc vợ iu ngày mới vui vẻ nhé!". Nhưng em nói thật với các mẹ là, em rất tò mò, và vì em không hiểu nổi tại sao chồng nhất quyết không cho em xem điện thoại, dù em đã nói là em xem trước mặt chồng, và chỉ xem tiêu đề tin nhắn, không xem nội dung, và cũng chỉ xem tên danh bạ điện thoại. Em nghĩ là nếu chồng không có gì mờ ám thì cho em xem một lần duy nhất rồi thôi cũng không sao mà. Vì như vậy, nên tự nhiên trong đầu em hình thành nghi ngờ, hay chồng còn lưu giữ hình ảnh hay tin nhắn hay một kỉ niệm quá khứ nào đó mà không dám cho em xem?

Có phải em đa nghi quá không các mẹ? Có mẹ nào chẳng bao giờ đụng đến điện thoại của chồng không ạ? Các mẹ chia sẻ giùm em với ạ. Em mong nhận được lời khuyên của các mẹ để có hướng đi về lâu về dài. Em cảm ơn các mẹ nhiều.