Tiền bạc bây giờ nó chi phối nhiều thứ quá. Nó làm cho con người ta phụ thuộc quá nhiều vào nó rồi. Mấy ngày gần đây vợ chồng mình tự dưng lại cãi nhau vì vấn đề tiền bạc nữa. Trước đây thì hai vợ chồng cũng bình thường mà thôi, ít khi có lời to tiếng với nhau. Đợt này vì dịch bệnh căng thẳng, mình phải nghỉ làm ở nhà, cũng tiện thể ở nhà chăm con mùa dịch luôn. Còn chồng mình thì làm ở khu công nghiệp đợt này dịch bữa làm bữa nghỉ nên cũng không ăn thua.

hình ảnh

Mình có nói với chồng là có tiền thì gửi về cho vợ con ít chứ ở nhà cũng không có tiền tiêu nữa, đủ thứ phải chi tiêu như tiền nhà, tiền điện, tiền sữa cho con, tiền bỉm,...rồi cũng phải mua đồ ăn cho con nữa. Mình cũng có phải ăn chơi các thứ hay ăn tiêu quá đà đâu mà chồng lại nói lại câu làm mình khá bất ngờ "Ở nhà thì tiêu ít thôi, anh ở trong này tiền đâu ra mà gửi, sao lúc nào cũng nhắc vấn đề tiền bạc với anh vậy". Tự nhiên ảnh nói xong em chưa kịp nói lại thì đã cúp máy luôn. Thật sự dịch dã căng thẳng như thế này không biết phải đi làm như thế nào. Cuộc sống cũng chật vật và khó khăn hơn. Chồng thì cứ nghĩ mình tiêu hoang phí nên lại cãi nhau. Mong cho dịch bệnh bớt căng thẳng chứ mãi như thế này thì không biết làm gì mà ăn đây nữa....