Em và chồng em lấy nhau không xuất phát từ tình yêu.Em thì nhận thấy chồng em có những tính cách có thể là người chồng tốt nên lấy.Còn chồng em thì nói thẳng ra là vì lúc ấy anh ấy đang vô công rỗi nghề, chưa có phương hướng cho cuộc sống, thấy nhà em có điều kiện khiến anh ấy có thể thăng tiến nên mới lấy em.Nhà chồng em ở quê nhưng cũng có kinh tế, còn nhà em nhìn thì có vẻ cũng lắm của nhưng thực ra ba em trước đây làm ăn thua lỗ vừa trả được xong nợ nần nên tiền làm ăn đang là vay mượn.Chúng em lấy nhau đều không có việc làm.Cưới xong, từ quê chồng quay về nhà em không một xu dính túi, chỉ được mẹ chồng cho cái xe máy ( nhưng phải trả một nửa tiền) và mấy chỉ anh em bên nhà em cho hôm cưới.Mẹ em thấy vậy cho 2 vc mấy triệu để thuê nhà và chi tiêu tạm và nhận em và chồng em làm việc cho nhà.Sau 1 tháng làm cho ba mẹ em, bọn em về quê chồng ăn tết.Bao nhiêu tiền lương, tiền anh chị ba mẹ em cho về tết cũng chi tiêu hết.Ra tết thì bọn em lại hết sạch tiền.BMC đưa cho bọn em 50tr để thuê cửa hàng.Ba mẹ em đưa cho hơn 200tr tiền hàng hoá để bán.Ba em thậm chí còn cắt bớt khách trên nhà sang cho bọn em quen khách.Sau mấy tháng bọn em làm ăn khá hơn, mua sắm được nhiều đồ đạc trong nhà.Nhưng chồng em có tiền thì cũng tiêu pha nhiều hơn.Vì lý do đó và vì ba mẹ em đang vay nợ gần 1 tỷ nên ba mẹ em yêu cầu 3 anh chị em em phải đóng lãi hàng tháng vì ba me em không dủ khả năng.Vì bọn em mới ra làm ăn nên ba mẹ chỉ bắt đóng 1 nửa.Đó là việc đầu tiên khiến chồng em ác cảm với gia đình em.

Khoảng 1 năm sau, ba mẹ em giao lại việc kinh doanh cho anh trai em.Vì vậy mọi khoản chi anh em đều chia ra 1/3 cho bọ em chịu như tiền thuế, thị trường,... (bọn em cùng chung 1 DN) chứ không để ba mẹ chịu cả như 1 năm trước đây.Tất nhiên anh ấy không tính toán quá chi ly vì có nhiều khoản anh ấy chịu một mình như tiền thuê kế toán, tiền phong bì cho thuế,...Rồi trong khoản vay 1 tỷ của nhà em có khoản vay bằng đô cách đây 3 năm rồi nên ba mẹ em tính sẽ trả luôn vì đô tăng giá.Vì vậy ba mẹ em chia cho 3 anh chị em mỗi người trả 1 phần trong 2 năm, anh và chị em 800 đô và bọn em 200 đô một tháng.Với thu nhập của bọn em nếu không tiêu xài quá hoang phí thì dư sức để trả nhưng chồng em tỏ ra rất tức giận và có ý như nhà em thấy bọn em đang làm ăn được nên bòn rút.Chồng em nói khi nào có thì trả luôn 1 thể chứ không thích trả góp vậy.Nhưng rồi cũng chấp nhận.Đó là điều khiến anh ấy hậm hực nhất.Gặp bạn bè hay anh em anh ấy nói ý như gia đình em bắt chẹt anh ấy.Nhưng ai nghe cũng nói anh ấy như vậy là không được vì nhà em như vậy là tốt lắm rồi.

Và hôm nay đây là lúc anh ấy bộc lộ những ác cảm của mình.Chẳng là mẹ chồng em muốn mượn ba mẹ em 70tr trong 3 ngày rồi sẽ trả.Ba em nói nếu bà muốn mượn thì cứ gọi cho ba em chứ không thông qua bọn em.Nếu ai nghe thì có thể trách ba em nhưng phải biết rõ sự tình thì mới hiểu được.

Cách đây 1 năm bọn em mua 1 chiếc xe oto cũ, vay mẹ em 60tr.Nghĩ đến lúc cầm xe ngân hàng rồi trả lại nhưng không vay được nên đến giờ vẫn chưa trả.Rồi trước tết mấy tháng bọn em lại bán xe cũ mua xe mới nên vay chị gái em 50tr, cũng hứa trả nhưng đúng lúc đó hàng hóa lên giá nên lại lấy tiền đó mua hàng ( chị em không đòi).Bọn em lại nói sẽ đưa hàng cho chị để trừ nợ (hàng giờ vẫn nguyên vì chị chưa cần).Rồi gần tết bọn em lại vay mẹ em tiền đô mà mấy chị em góp hơn nửa năm qua.Cũng hẹn sát tết trả nhưng vì mấy người khách nợ không trả nên mẹ em bảo ra tết cũng được..Và gần đây nhất bọn em lại vay chị em 50tr nữa để trả tiền thuê nhà.Tính ra hơn 200tr bọn em nợ nhà em vẫn chưa trả.Vì vậy lần này vay nữa ba em không đồng ý là có nguyên do của nó.Hơn nữa trong năm qua chồng em cờ bạc nhiều nên ba em cũng không có sự tin tưởng.

Vậy là chồng em lồng lộn lên chửi rủa nhà em là thế này thế khác.Nói với em là tao sẽ gọi điện chửi cả nhà mày.Em nghe tức quá vì chồng em ăn cháo đá bát như vậy nên em nói mày mà gọi thì tao cũng gọi cho mẹ mày để nghe mày chửi ba mẹ tao.Vậy là anh ta lao vào đánh đấm em.Nếu anh ta làm gì em thì được chứ xúc phạm đến gia đình em em không chịu được, nhất là anh ta được như thế này một phần là nhờ công của ba mẹ em (chưa nói đến tiền).Em biết lần này anh ta đã đánh được em thì sau này sẽ lặp lại được.Em không biết nên làm gì.Chia tay thì cũng khó vì thực ra ngoài sự xích mích này vc em sống rất vui vẻ, tình cảm.Chồng em trừ phi quá nóng mới ăn nói lỗ mãng và hành động như vậy chứ bình thường rất yêu thương vợ con.Nhưng nếu tiếp tục thì em không thể chấp nhận người chồng như vậy.