Hai vợ chồng tôi có một căn hộ chung cư 3 năm nay cho mấy đứa em họ hàng ở quê lên ở miễn phí. Vừa rồi chúng tôi bán đi để mua một ngôi nhà mới. Ngôi nhà này chúng tôi chưa dùng đến. Tôi định cho thuê để lấy thêm tiền chi tiêu cho gia đình. Gia đình tôi cũng không phải là giầu có gì vả lại còn có hai đứa con thơ. Tôi muốn có thêm ít thu nhập để tích góp cho con sau này. Tôi bày tỏ ý nguyện này với chồng thì anh nổi sừng lên bảo là tôi ích kỷ hẹp hòi chỉ có nghĩ đến tiền, anh xưng hô mày tao với tôi làm cho tôi rất buồn. Cuối cùng ko muốn vợ chồng to tiếng tôi đành phải chiều theo anh.

Nhưng tôi cứ buồn mãi về việc anh ấy nói đi nói lại là tôi ích kỷ. Tôi đã để cho mấy đứa em họ bên nhà chồng ở ba năm trời trong căn hộ chung cư mà ko hề phàn nàn gì, mặc dù trong lòng tôi cũng thấy tiếc lắm nhưng cũng chẳng dám bày tỏ với anh. Khi các em đang ở mình bảo đi thì khó thế cho nên nhân tiện bán căn hộ này đi mua nhà khác nên tôi mới định ko cho mấy em ấy ở nữa mà cho thuê. Còn nếu ko bán được chung cư thì tôi cũng chẳng lỡ lòng nào mà bảo các em đi. Gia đình tôi cũng giúp đỡ họ hàng nhiều rồi, nào là hỗ trợ tài chính, nào là xin việc làm cho. Tôi bảo với chồng la đừng lên bao bọc quá hãy để chọ họ tự thân vận động. Nếu cho các em ấy ở thì đến bao giờ mới hết vì cứ hết lứa này đến lứa khác ở quê lên học hành làm việc. Họ cứ ỷ lại là chúng tôi có một ngôi nhà ko cho thuê nên cứ thoải mái đến ở. Tôi thật sự thấy khó chịu về điều này. Chồng tôi bảo cứ để họ ở cả đời cũng được.

Mọi người ơi tôi có ích kỷ thật kô? Hãy cho tôi lời khuyên