Mình đang rất bình thường, tự nhiên nhận được 1 tin nhắn, rồi 2 tin, 3 tin của cả 2 vợ chồng con chị gái chồng..... chúng nó nhắn cả ngày luôn, nội dung tục tĩu bỉ ổi, tất nhiên vợ chồng này là loại vô học.

Đại loại là: mày đến đây tao cho mày mút....của tao., uống máu .....vợ tao, mày chỉ là 1 con nọ con kia.......

Mình không biết làm thế nào cả, nhà cứ tanh tánh bành lên,nó chửi cái gì mình lại forward lại cho vợ chồng nhà nó. 1 năm nay mình ốm liên miên, phải vào viện điều trị phóng xạ, Trước đây mình còn vô tình tìm được nội dung chát của chị chồng và chồng thế này:

chị chồng: chị khuyên em bỏ nó đi, cho rảnh nợ, chứ cái thứ ốm đau bệnh tật nhiều như thế, trị xạ chỉ tổ tốn tiền, cho nó chết đi rồi lấy vợ khác

chồng mình: chị điên à, có câm cái mồm vào không?

chị chồng: nó trốn tránh về quê, trốn việc nhà ở quê đó, chỉ giả vờ ốm thì giỏi

chồng mình: câm ngay mồm đi, chị thử đến viện xem có phải nó giả vờ k?không ai giả vờ với bệnh nan y cả

chị chồng : em thử nghĩ lại xem,tết chị về nó đã chuồn về ngoại, 30/4 ko về, mùng 2.9 ko

chồng mình: Chị thấy bản thân mình cũng sai k? bịa chuyện vợ em giả vờ ốm. Còn nhà nội chẳng ai hỏi han câu no, thậm chí 1 cú điện thoại cũng không. Hàng xóm hỏi ko thấy ông bà anh chị em sang chơi? đêch biết trả lời thế nào. 30/4 chuyển nhà, 2/9 về đón congiỗ ông nội vẫn phải cách ly con và đang uống phóng xạ nên ko gặp trẻ con .chỉ biết nói bận công việc nên ko ra chơi được Chắc em ko nhắc qua chị thì ông bà cũng ko biết đường qua thăm cháu. Em suy nghĩ quá nhiều : không biết mình có phải con của bố mẹ mình hay không? hay mình đã nói, đối xử với ông bà thế nào mà ông bà lại đối xử với mình và con mình như thế? Tự hỏi mãi nhưng ko thể tìm được câu trả lời. Chắc là không, em ko làm gì sai. Bà ốm có thuốc, bà đau đưa đi điều trị.... quần áo, đồ dùng không thiếu gì... thế mà lúc về quê là quên luôn con, cháu. Hôm vừa rồi về thấy bà gầy và hom hem quá, chắc vất vả

chị chồng: chị cũng mấy lần định gọi điện hỏi thăm xem ntn nhưng sợ nó ko trả lời

chị chồng: chị nói nhé: nếu ko sống được thì ly hôn, nhanh gọn mà

chồng mình: Những chuyện chi vừa nói với em thì quá đơn giản, nhưng nếu em đặt tình huống mình bị bệnh và phải điều trị mà ko được hỏi thăm động viên thì chắc cũng bức xúc

chồng mình: Bọn bạn em nó biết H phải điều trị nó đều hỏi thăm và nói khi nào đỡ phóng xạ sẽ sang chơi. Nhưng ko hiểu sao gd nội thì tuyệt đối ko ai gọi

chị chồng: chị *** thèm quan tâm đến nó sống chết thế nào nào nữa, sống như thế thì bỏ quách nó đi, tự do mà đi, chẳng phải suy nghĩ nhiều,nó nhiều bệnh thế thì chẳng làm được gì, chỉ tổ phục vụ

ngày khác!

Chị chồng: chị nghe nói, con H đang cặp bồ à,thế thì ly hôn cho xong mẹ nó đi, ở thế làm gì cho mệt

Chồng mình:ai nói thế?

Chị chồng: chị nghe đồn thôi

Chồng mình: Nếu chị ko nói được ra là ai thì chị đừng trách em nói gì về chị?

Chị chồng: cặp với 1 thằng giàu lắm

Chồng mình: Chị thôi ngay cái trò đặt điều này đi.

Chị chồng: em điên à. sự thật nó là thê

Chồng mình:Vợ em không phải là loại người đó. H bi quan về cs hiện nay là do bị bệnh nan y mà ko có thuốc chữa. Đó là tâm lý thông thường của người bị bệnh nan y.

Chị chồng: thế thì mới đi cặp với 1 thằng cha giàu có thì chết ko tiếc đời

Chồng mình: Toàn từ mồm chị mà ra, thảo nào ở quê cứ rối tung lên.

Chị chồng: chị cũng thông báo về quê chuyện nó đang cặp bồ rồi để bố mẹ kịp thời ra bảo ban em

Chồng mình:H đang mở 4 lớp học ở nhà, dạy với mức thu nhập 200k/buổi, đi nhặt từng đồng một để gia đình trả nợ. Chị đặt điều tiếng xấu cho vợ em thì sau này có hệ quả gì thì chị đừng trách vợ chồng em đối xử tệ bạc với chị.

Chị chồng: nó mà mở lớp dạy thêm á

Chồng mình: vâng ạ, phòng ngủ nhỏ bây giờ là lớp học, 8 học sinh 1 lớp

Chị chồng:thế sao tối hôm nọ,chị thấy nó ngồi trên ô tô của 1 thằng cha

Chồng mình: có 4 lớp rồi, bảo dạy thêm nữa em ko cho dạy vì còn phải uống thuốc chữa bệnh. xe gì?

Chị chồng: nó ăn mặc hoành tráng lắm ko nhớ, chỉ thấy xe màu sáng

Chồng mình: Thôi, chị stop cái giọng đó đi Xe Santafe phải không? màu bạc

Chị chồng: ko nhớ, chỉ thấy thắc mắc là tối rồi ko về nhà mà đi như thế. đi ở khu mỹ đình

Chồng mình: THế thì chồng nó lái đưa nó đi khám bệnh đau đầu do phát tác của thuốc phóng xạ đó. Chồng nó lấy xe ở cty đưa nó đi vì hôm đó mưa.

Chị chồng: nhưng chị phải nhìn thấy em chứ

Chồng mình: Nó bị đau đầu 2 tuần nay rồi do thuốc phóng xạ có tác dụng. Vâng, chị ko thích nhìn thấy em thì nói là ko nhìn thấy. Chị chẳng có căn cứ gì cả mà phát ngôn lung tung thì đừng trách em

Chị chồng: chị tưởng em đang bận. nên làm gì có chuyện đưa đi đón về

Chồng mình: Bận ko có nghĩa là cạn tình cạn nghĩa đến mức bỏ rơi vợ trong khi ốm đau, nếu em bỏ rơi vợ em thì em cũng có thể bỏ rơi cha mẹ anh em được. Nên nói bận chỉ có chị là nói bận và có thời gian tung tin nhảm như thế này về vợ em thôi. Tình nghĩa ở đời vốn dĩ là như vậy. Còn chị, chị xem lại dừng ngay việc lấy chuyện gia đình em là quà, làm tin sốt dẻo ở quê đi. Nó chẳng đem lại cho chị lợi ích gì cả mà ngược lại, sau này chị sẽ còn mang tiếng cả đời.

Chị chồng: chẳng có gì làm quà cả,đó là sự thật

Chồng mình: Sự thật ở đâu? Ở đâu thế? ở mồm chị à?

Chị chồng: nó có nhà riêng, có xe à, chị kể hết về quê đấy

Chồng mình: Xem mọi người phản ứng ra sao nhé! Em sẽ chứng minh cho chị thấy là chị sai lè rồi.

Chị chồng: chỉ có cặp bồ mới mua được, chứ nó bệnh tật thế lấy tiền đâu

Chồng mình: 1 tuần chỉ ra khỏi nhà 3- 4 buổi ở trường, còn lại dạy ở nhà.Thi thoảng phải đi khám 1 mình vì chồng bận cv

Chị chồng: tối thứ 7 nó có đi đâu k?

Chồng mình: Cuộc sống đơn giản như thế thôi, không phong phú như của chị

Chị chồng: buổi tối thường ngày có đi k?

Chồng mình: không, dạy đến 7h30 tối rồi ở nhà. Chị nhầm với ai đó? Hay cố tình gây sự đây?

Chị chồng: em có chắc là nó ở nhà buổi tối k?

Chồng mình: Em ở nhà cùng thì sao ko chắc?

Chị chồng: chị nhìn thấy nó ngồi trên xe ô tô cách đây mấy hôm. hôm đó trời mưa

Chồng mình: Thế mà là thứ 7 à?

Chị chồng: cười nói thoải mái lắm

Chồng mình: Đúng rồi, em chở cả bà ngoại đi thăm bác ruột ở Lạng sơn ốm ở BV 103, rồi vòng về trường Ngoại ngữ có việc. Tối hôm thứ 4 vừa rồi, trời mưa suốt.chị chẳng có cơ sở gì cả.

Chồng mình: Em nhắc lại là chị thôi ngay cái trò đó đi, kẻo mất hết tình nghĩa chị em.

Chị chồng: đó là sự thật, chị ko bịa

Chồng mình: Vợ em ko quá xinh đẹp, hấp dẫn tới mức em bị mê hoặc và ngu muội

Chồng mình: Chị ghét vợ em vì nó nói quá thẳng vào vấn đề của chị thôi.

Chị chồng:chị ko ghét nó, mà căm thù

Chồng mình: Thế thì nghĩ cách trả thù là đúng rồi.