Xin phép mọi người va Mod cho tui thể hiện vài dòng với vợ yêu nhà tui, cũng là mở đầu cho topic nói lên niềm vui, niềm tự hào dành cho các bà vợ. Tui xin được phép bắt đầu :

Tui sinh ra và lớn lên ở một vùng quê nghèo có tiếng là chó ăn đá gà ăn sỏi, nhà tôi cũng thuộc thể loại bần cùng nhưng chỉ có chưa sinh đạo tặc thôi. Nhưng rồi tôi cũng lớn lên hàng ngày dưới sự chăm sóc, bảo bọc của ba mẹ, của anh em nhà tui và rồi tui đã đi học cấp 1, cấp 2 nhưng lên cấp 3 thì sóng gió bắt đầu xuất hiện trong cuộc đời tôi.

Tôi đã thi trượt cấp 3, không thể vào học cấp 3 tôi đành bỏ nhà đi làm thuê các công việc như làm phụ hồ, trồng chè, đào ao đắp đập khắp tỉnh, khắp làng và lăn lộn vào đến sài gòn hoa lệ lại làm phụ hồ, làm bốc xếp, làm công nhân chế biên gỗ...

Có vẻ cuộc đời tôi có duyên với sài gòn, tôi làm phụ hồ ở đây được một thời gian thì đã hết năm học lẽ ra tôi đã là học sinh cấp 3 và đã học xong năm đầu tiên, nhưng lúc người ta hết năm đầu đó, tôi mới khăn gói trở về quê từ Sài Gòn để thi chuyển cấp và học cấp 3. Năm đó, sự cố gắng cùng một số thủ thuật nhà quê đã giúp tôi hiên ngang bước vào ngôi trường cấp 3 mơ ước nơi quê nhà.