Em và ng yêu chuẩn bị cưới, cũng đặt nhà hàng mọi thứ cả rồi. Mọi chuyện êm đẹp cho đến cuối tuần trước, ảnh và mấy người bạn đi sắm áo vest cb cho đám cưới. Nhưng khi ảnh nhắn tin cho em giá tiền thì em thấy quá mắc, gấp 3 lần váy cưới của em. Em nói mắc quá ko nên mua. Em gởi 1 số list tiệm mà bán rẻ hơn gấp 3 lần, nhưng ảnh ko chịu vì bạn ảnh nói chỗ này may mới đẹp và uy tín. Khuyên 1 hồi ko được, thì em có nói là vậy thì xài tiền anh mà mua (vì tụi em có quỹ chung để dành cho việc đám cưới, em ra 1 nửa và ảnh ra 1 nửa). Em mua váy cưới còn chọn loại rẻ tiết kiệm cho cta, còn anh lại xài phí như vậy. Xong ảnh khùng lên đòi huỷ cưới đi. Tính em cũng rất nóng. Ảnh nói như vậy xong em cũng ok đồng ý. Tới giờ 2 người ko nói chuyện với nhau nữa.

Vấn đề ở đây em cảm thấy mặc dù chuyện nhỏ, nhưng chuyện tiền nong 2 người cãi nhau nhiều rồi.

1. Em là ng tiết kiệm, còn ảnh xài rất phung phí. Bây giờ cả 2 có quỹ chung, em ko quan tâm ảnh xài tiền riêng thế nào, nhưng tiền chung thì phải có sự thống nhất. Vấn đề là lúc em xài tiền chung thì ảnh đều đồng ý (vì ảnh phung phí mà). Nhưng tới lượt ảnh xài thì em ko chịu vì ảnh mua đồ cực mắc. Những thứ ko cần thiết mà vung tiền như không có gì vậy. Em ko chịu đc, mà ảnh cũng khó chịu vì em ko đồng ý.

2. Ảnh hay nghe theo và đua đòi bạn bè. Bạn ảnh thì cũng ko giàu gì, nhưng cũng theo kiểu xài phung phí. Rồi ảnh thấy bạn ảnh có này có kia thì cũng đòi mua theo. Mà em nói thì ko nghe vì "mấy bạn anh ai cũng mua giá này". Như lần áo vest này cũng vậy. 4 người bạn đi theo ai cũng đồng ý mua cả.

Em ko biết thế nào. Các mẹ thấy em có sai ko? Em có nên làm hoà trước. Hay là để như vậy luôn, cùng lắm thì chia tay. Nhưng mà thông báo cô dì chú bác cả rồi. Bây giờ mà huỷ cưới thì em sợ gia đình mất mặt. Các mẹ cho em lời khuyên với!