Mình có cô em chồng bằng tuổi và từng là bạn học cấp 3 nhưng hai đứa không thân nhau lắm nên cũng ít khi trò chuyện từ lúc còn đi học. Lúc mới quen xã mình không biết xã là anh trai của em ấy, yêu rồi mới biết. Thời gian yêu nhau, mình cũng hay qua chỗ xã chơi (xã thuê trọ chung với em gái) nhưng mỗi người một phòng, chỉ ăn chung với nhau. Mình thấy cô em ck không cới mở lắm nên cũng ít khi trò chuyện, thành thử hai đứa cũng ít tâm sự với nhau. Dạo gần đây em ck có vài chuyện buồn tình cảm và công việc, nên em có nhắn tin hỏi han, và cũng có khuyên nhủ vài thứ (nhưng e chỉ nhắn như hai người bạn chứ không lên mặt chị dâu để dạy dỗ). Và e ấy trả lời lại là việc của em ấy e không cần quan tâm, e ấy không thân thiết với mình vì thấy không hợp tính với cả e ấy không thích là từ trước tới giờ mình nhờ vả xã mình nhiều chuyện...Xong, đọc xong tn mình chả biết nghĩ thế nào nữa :( Nói thực là từ lúc yêu nhau tới khi cưới mình chưa bao giờ nhờ vả xã việc gì to tát lắm, chưa bao giờ mượn tiền xã quá hai triệu mà quá một tuần không trả, chưa đòi hỏi xã phải làm gì cho mình, mua đồ hiệu hay các thứ cho mình. Có chăng chỉ là những lần đi chơi với nhau xã phải đưa đón mình, và hai lần mình chuyển phòng trọ xã qua giúp mình, với lần về quê dịp nghỉ lễ mình cùng xã đi xe máy với nhau. Xã nhà mình thì rất tốt tính, chưa bao giờ ca thán với mình về những việc ấy cả. Thế nên mình không biết em ck mình thấy ở đâu là việc mình nhờ vả xã nhà mình nhiều chuyện vất vả cho xã, chả nhẽ yêu nhau mình không dc giúp nhau vài việc sao. Mìn lên đây mong cả nhà cho mình lời khuyên nên đối xử với cô em ck này như thế nào. Mẹ ck mìnhcó dặn là ở trên này chỉ có hai anh em nên con cố gắng hỏi han quan tâm em để tạo tình cảm chị em thân thiết. Mình đã cố gắng làm như lời mẹ và xuất phát từ sự chân thành nữa, vậy mà nhận lại dc là như thế. Theo mọi người mình nên ntn cho đúng bây giờ.