Hello!

Em năm nay 27 tuổi, đã kết hôn đc hơn 3 năm, gia đình có 1 cháu trai hơn 2 tuổi. 

Các bạn em đều nói chuyện tiền bạc do người Vk nắm giữ chi tiêu, còn gia đình e thì hơi khác. Bản thân e nghĩ là mình làm ra tiền thì mình cũng k muốn người khác giữ tiền của mình nên ck em đi làm e cũng không giữ lương. Nhà e cả 2 vợ chồng đều kiếm được tiền nên chúng e cũng thống nhất với nhau tiền ai người nấy tiêu. Mỗi tháng tiền chi tiêu sinh hoạt phí mỗi người sẽ góp 1 nửa vào quỹ chung để chi tiêu. cả hai đều thấy thoải mái, còn tiền riêng thì ai tiêu gì thì tiêu, vk thì biếu bm vk bằng tiền của vk, ck biếu bm ck bằng tiền của ck.

Bọn em ở riêng, làm việc ở tp. Có lần bm ck sửa sang nhà cửa, Ck e biếu bm 50tr phụ vào cho bm. Nhưng đợt đó ck em k đủ tiền nên có vay em, e cũng đồng ý cho vay. Đến nay cũng được 1 năm rồi mà ck em cũng k trả e. E đòi cũng k trả, mỗi lần nói chuyện lại láng tránh rồi nói để sau trả dần, nói thế để quên đi câu chuyện. 

Hôm vừa rồi Ck e đòi mua máy rửa bát vì không muốn rửa tay (trong khi đó anh chỉ giúp e mỗi việc rửa bát bữa tối vì a đi làm về muộn còn mọi việc e làm hết).

Em bảo "a thích thì bỏ tiền của a ra mua. Nhưng trả tiền vay e trước đã xong rồi có tiền thì mua". Ck e thì cứ lươn lẹo để trả sau này nọ, em bảo "để e quay video làm bằng chứng a nói trả tiền chứ không đến lúc hỏi đến lại cãi". Chuyện cũng rất bình thường 2 vk ck nói chuyện trêu đùa vui vẻ thì tự dưng anh khùng lên giật điện thoại của em rồi mắng em "không phải quay, có mấy đồng tiền mà cứ suốt này đòi đi đòi lại, bực cả mình, thích thì tôi trả luôn". Lúc đó em sốc quá xong rồi e không nói gì nữa, tủi thân muốn khóc, e đứng dậy ra bàn ngồi, còn anh chuyển trả e 10 tr và bảo chỗ còn lại lần sau trả xong rồi anh chùm chăn ngủ.

Đến tối e đi đón con, về cơm nước anh cũng chẳng nói gì, hai vkck cứ như vậy không nói năng với nhau. Giờ đây e thực sự rất buồn và chán, e đã cố quên đi nhưng thực sự không thể quên được cái thái độ lúc ck em hành xử như vậy. Các chị cho em lời khuyên với