AX nhà mình mới được cơ quan tài trợ cho đi học MBA, chẳng biết lúc đầu cứ về nói với mình là thương hiệu gì đó rồi học phí cao nhất VN, cơ quan muốn anh đi học cũng vì muốn mở rộng quan hệ trong đó. Lúc đầu mình cũng mừng vì được ở trên ưu ái, học xong thì cất nhắc thăng cấp.

AX học được một thời gian thì thật sự mình thấy AX thay đổi nhiều quá :Sad: Ngày xưa chẳng bao giờ dùng nước hoa, hôm kia thấy trong cặp có 1 chai Giò. Chăm chút tóc tai, trước khi đi học soi gương cả tiếng các mẹ ạ. Em lo quá không biết có phải kiếm được cô nào ở lớp học trẻ đẹp mà chán cơm thèm phở không. Hôm rồi có nằm thủ thỉ thì AX bảo "Vớ vẩn, vào cái lớp học này toàn đại gia, anh phải làm thế không người ta khinh, hay em muốn đi học thử với anh vài hôm xem anh có phòng nhì không". Thấy AX nói thế mình cũng thương mà nguôi ngoai đi.

Ngoài cái chuyện chải chuốt thì AX dạo này còn bỏ cơm liên miên :Crying::Crying::Crying: Trời thì trời nắng, em nấu canh cua ngon ơi là ngon. Vừa đi làm về vứt phịch cái cặp một cái rồi phán "Anh đi ăn với lớp MBA". Đi mãi tới khuya mới về người nồng nặc đầy mùi rượu còn điên điên lôi em ra giảng một bài về kinh tế vĩ mô :Sick::Sick:

Thực sự em chán quá các mẹ ạ, AX nói học chương trình này gần 2 năm mà cứ thế này 2 năm nữa chắc em cũng xanh mồ luôn :Crying::Crying::Crying::Crying: Hồi đầu AX cứ leo lẻo công ty bắt đi chứ anh ham hố gì. Thế mà bây giờ lúc bực lên còn nói em "làm vợ không biết lo cho đường công danh của chồng".

Các mẹ bảo em phải làm gì bây giờ :(