Chào các bạn

Mình buồn quá, chỉ còn vài ngày nữa là mình sinh em bé thứ 2 rồi. Vậy mà hôm kia tình cờ vào hòm thư của chồng và phát hiện ra bức ảnh chụp cách đây 1 tháng chồng đang ôm 1 cô bé. Chồng mình là hướng dẫn viên du lịch. Chồng đã giải thích đó là cô bé mới học lớp 11 đi trong đoàn đã rất thích chồng và chủ động thể hiện tình cảm. Chồng cũng có nói đã có vợ con và vợ sắp sinh đứa nữa, và phân tích phải trái với cô bé đó…. Chồng nói ko qhệ, chỉ là ôm thôi để cô bé đó ko bị hụt hẫng,… Chồng nói lúc đó cũng rung động trước tình cảm trong sáng của cô bé và đã ôm để chụp ảnh kỷ niệm. Chồng cũng phân tích ko bao giờ đánh đổi gia đình, vợ con để đến với 1 cô bé như vậy v.v.v. Và bây giờ thì 2 người ko còn liên lạc gì nữa. Tất cả chứng cứ mình tìm được chỉ là 3 email gửi ảnh cho nhau, ko có lời viết gì nồng nàn nhưng tên file ảnh là “em yêu”, tái bút là “yêu em nhiều”.

Mình đã rất sốc khi đọc được những email này. Chồng cũng cố gắng phân tích là chuyện ko có gì trầm trọng và bây giờ đã ko liên lạc với nhau 3 tuần nay rồi. Mình cũng đã chấp nhận cho qua chuyện này nhưng thật sự trong lòng mình đã bị tổn thương và mình vẫn dằn vặt đau khổ đến giờ. Mình cứ nghĩ đến là khóc và ko thể chịu đựng được cảm giác bị phản bội. Mình phải làm gì bây giờ, xin mọi người cho mình lời khuyên với. Mình phải có thái độ, hành động gì chứ ko thể bỏ qua dễ dàng như thế này được.