Đã bao lâu rồi bạn chưa chia sẻ với chính gia đình của mình? Đã bao lâu rồi bạn không ngồi lại nói chuyện một cách thư giản với gia đình của bạn, và muốn chia sẻ với gia đình của bạn biết về những gì mà bạn đã trải qua? Còn mình thì cũng khá lâu rồi, cũng khoảng bốn năm rồi mình chưa có chia sẻ với gia đình của mình bất cứ điều gì cả. Từ khi mà nhà mình xảy ra những biến cố khủng hoảng, và lúc đó ba mẹ của mình cãi nhau khá là nhiều, và bản thân mình thì không biết nên làm gì cả, và lúc đó mình cũng đã có những cái suy nghĩ bồng bột tuổi trẻ. Vì thiếu đi tình thương của gia đình cho nên là mình đã xa vào những cái điều xấu của xã hội, vì mình đã ăn chơi quậy phá rất là nhiều. Cho nên là ba mẹ rất là giận mình, và không bao giờ muốn gặp mặt mình nữa. Và cho nên mình đã bỏ đi cho đến tận bây giờ, và cũng may mắn này mình có những người bạn lúc nào cũng yêu thương mình, cho nên là mình đang ở cùng với những người bạn. Và tụi mình cùng nhau đi học, cùng nhau đi làm để kiếm tiền trang trải cho cuộc sống, và kể từ lúc đó ba mẹ cũng chẳng có đi tìm mình, và chỉ biết được rằng mình đang ở cùng với những người bạn ở nơi xa và ba mẹ cũng như thế mà cho qua. Lúc đó mình cảm thấy là dường như ba mẹ không còn dành tình cảm cho mình nữa, cho đến mà khi mà mình bỏ nhà đi như vậy ba mẹ cũng không hỏi thăm đến một lời. Và cũng đã rất lâu rồi mình sinh sống và làm việc tại đây, một nơi rất là xa nhà và ba mẹ mình cũng không có ý định là sẽ gọi cho mình bao giờ cả. Khi mà mình gọi về quê nhà hỏi thăm, thì biết được là ba mẹ của mình vẫn sống rất là yên ổn, và dường như không có gì xảy ra đối với gia đình mình cả. Lúc đó mình cảm thấy rất là an tâm, và mình nghĩ rằng sẽ có một lúc nào đó mình quay trở về em và xin lỗi ba mẹ của mình về những cái lỗi lầm mà mình gây ra.