Mình mở topic này muốn tìm hiểu xem trong time chiến tranh lạnh với ck thì các mẹ thường cư xử hành động như thế nào???

Hai vợ chồng nhà mình vốn khắc khẩu nên cứ dăm bữa nửa tháng lại gây gổ cãi lộn rồi cuối cùng là chiến tranh lạnh. Chán lắm rôi, vì bình thường thì rất vui vẻ, yêu thương chiều chuộng nhau, nhưng sau khi cãi cọ thì mình thường là người im lặng, thu mình vào cái vỏ bọc của mình, ko nói j với ck (chỉ nói nếu là vấn đề liên quan đến con mà phải nghiêm trọng lắm mới mở lời), thậm chí còn ko thèm nhìn mặt ck, và còn lảng tránh cả con cái nữa. Ck mình thì vẫn chơi đùa với con như bình thường, vẫn đi chợ nấu cơm bt, và cũng thường là người hỏi mình trước... Time chiến tranh lạnh mình cứ như cái bóng trong nhà ấy, và thường là hay bị "ốm" cảm xúc (vì trông lúc nào cũng ủ rũ, buồn bã, hơi tí là cáu gắt..). Ngày thứ nhất, sáng dậy sớm tự đi làm (bình thường ck chở đến bến xe bus nhé), chiều về cố tình lượn lờ chán rồi mới về, thay quần áo cái là vào phòng ôm gối nằm li bì ..., đói thì dậy kiếm cái ăn rồi lại lên giường nằm. Những ngày tiếp theo vẫn lạnh lùng nhưng bắt đầu có làm việc nhà...rồi ck phải hỏi và nc với mình thì mình mới dần dần nói chuyện trở lại đc.