Các bố, mẹ trên WTT thân mến, em có 1 chuyện muốn xin lời khuyên của mọi người và để em in ra về cho ông anh trai em đọc.

Chuyện là thê này, em có ông anh trai sn 80, cũng yêu đương nhìu cũng có 1- 2 mối tình sâu đậm, nhưng các em đi lấy chồng hết roài, bạn bè ông ý cũng vợ con hết, giờ còn 1 mình ông ý thôi, rồi chat chit, oline ông ý toàn chat room nước ngoài thôi, rồi offline gặp 1 chị, chẳng biết 2 ng yêu đương nhau lâu chưa, chị kia thì là dân buôn bán, kinh doanh ở nước ngoài, " do buồn nên lấy chồng sớm" (ông ý kể với xã em về bà kia như thế) rồi vợ chồng bỏ nhau, bà ý nuôi con. ông anh chắc cũng có ý định gì đó nên gọi vợ chồng ông anh cả đi uống cafe với chị kia rồi, rồi kể với bọn em, mới đây ông anh cả có nói với bố mẹ xem ý bố mẹ thế nào (gia đình em rất gia giáo, bố mẹ em rất tốt và mang nặng tính truyền thống, ở quê gia đình em là kiểu mẫu ai cũng phải nể trọng...) bố mẹ em mấy đêm trời ko ngủ, và đã hỏi chuyện ông anh em, bố em nói thẳng là " gia đình này không chấp nhậnngười như thế, bố mẹ nuôi con ăn học đàng hoàng, đầy đủ vậy mà con định làm gì thế......." túm lại là bố mẹ em sẽ không bao giờ chấp nhận chuyện này cả mấy anh em em cũng thế......em thì lo sợ cho cuộc sống sau này của anh ý, vì 1 ng làm nhà nước, 1 người làm kinh doanh nay đây mai đó, rồi chị ta hơn tuổi, có 1 con 10 tuổi, không biết hp tồn tại được bao lâu khi đồng tiền của vợ hơn chồng, khi chị ta đã 1 lần đò thì cũng sẽ có lần thứ 2, thứ 3, em ko có ý động chạm đến những ai có hoàn cảnh tương tự nhưng đứng ở góc độ của người em, em thấy thương và không an tâm, thương cả bố mẹ em nữa, em lo không biết ông anh em sẽ giải quyết thế nào? mong các bố mẹ trên diễn đàn cho ông anh em 1 lời khuyên. em cảm ơn!