Hiện tại mình có cảm tình với một cô gái và cô gái cũng có cảm tình với mình , nói chuyện rất hợp , nhưng có một vấn đề đang làm cản trở đến việc đi đến tình yêu cũng như hôn nhân của 2 đứa mình . Cụ thể

Mình sinh 1984 ( Giáp tý ) . Bạn gái mình sinh 1987 ( Đinh Mão )

Mình thì là người mang tư tửong của thanh niên thời đại mới , nên mình không duy tâm vấn đề tuổi tác này . Với mình không quan trọng tuổi tác , chỉ cần yêu nhau và hiểu nhau , cố gắng sống tốt là đựoc , và mình chưa từng đi xem bói và ko tin vào bói toán .

Tuy nhiên có vẻ bạn gái mình hơi duy tâm , nên hay đi xem bói , và nói tuổi 2 người ko hợp nhau và phân vân rất nhiều .

Mình thì nếu yêu cô ấy , mình sẽ luôn động viên bạn gái mình với quan điểm " yêu là lấy " .Ko tin những điều vớ vẩn , cuộc sống vợ chồng có hạnh phúc hay ko là do 2 ngừoi có sống hết mình với nhau hay ko . Còn chẳng may a ra đi sớm , vì cuộc sống cuối cùng phải chết . nếu lấy được người a thật sự yêu hết mình như e thì chết sớm một tý đâu có sao :D .

vấn đề mình ko chỉ 2 đứa mình , mà còn là cha mẹ 2 bên , bố mẹ mình thì ok thoải mái , mình chỉ lo bố mẹ cô ấy cũng duy tâm , thì ngăn cản

Do vậy hôm nay vào diễn đàn mong cả nhà cùng tư vấn cho mình để mình có biện pháp giải quyết cái vấn đề nóng bỏng này :D . Quan điểm của mình trứoc sau như 1 là " Yêu là Cứoi " .Thời của chúng ta là thời của thanh niên thời đại mới khác với thời các cụ . Nên quan điểm của tớ là phải suy nghĩ phóng khoáng và mạnh mẹ nên , chúng ta tự quyết định lấy số phận và hôn nhân của chúng ta . Nhất là cánh đàn ông tư tưởng và lập trường phải mạnh mẽ và quyết đoán phải ko các bạn ?

hết

Mọi người cùng nghiên cứu và thảo luận nhé

http://vn.360plus.yahoo.com/CHANTROIMOI_SUCSONGMOI