Con bé bồ chồng em - họ yêu nhau trong 5 năm, khi em nuôi đứa nhỏ thứ nhất, khi em nuôi đứa nhỏ thứ 2. Đau khổ đắng cay, gầy mòn, ...thôi thì đủ mọi cung bậc cảm xúc đã qua. Em từng đến đứng cửa nhà nghỉ chờ họ khoác tay nhau ra về sau khi phè phỡn vài lần, em từng gặp bé ấy vài lần để giảng giải bài học đạo đức đừng phá hạnh phúc gia đình chị nữa. Em từng ....làm đủ thứ tử tế để nó rời chồng em, nhưng mọi cố gắng nhẫn nhục của em nó ko đếm xỉa tới. Và nó chỉ rời chồng em nửa tháng trước ngày nó lấy chồng :) ( nó lên giường với chồng em hàng tuần, song song với việc nó yêu chồng tương lai của nó cùng thời điểm, chồng nó ko biết gì thì phải)

Và bây giờ nó cũng có hai đứa con rồi.

NHưng em thì không chôn vùi được nỗi căm hận ấy. Trong tay em còn đủ cả hình ảnh họ dắt tay nhau vào nhà nghỉ, họ đi ăn uống kè kè bên nhau, cả sấp list điện thoại họ buôn bán với nhau hàng ngày, cả danh sách tin nhắn ngọt ngào giữa hai người.

Em biết nhà nó đang ở với chồng, em biết chồng nó, em biết cơ quan nó làm.

Đấy là vì em vẫn thu thông tin của nó suốt bao nhiêu năm qua.

Và bây giờ em muốn trả thù. Em muốn gửi toàn bộ những gì em có tới gia đình nó, tới chồng nó, cơ quan nó.

Các bố mẹ ủng hộ em không. Em chỉ nghĩ tới chuyện này cho hả dạ. có chút thương tiếc cho gia đình nó hiện tại có con nhỏ.