Mở miệng ra là nói bố mẹ tôi thế này, bố mẹ tôi thế nọ. Anh đã bao giờ nhìn lại bố mẹ anh chưa? Tôi nói cho anh biết, anh cũng chỉ là chồng hiện tại của tôi mà thôi. Anh nuôi tôi được mấy ngày, mà mở cái miệng ra chê trách, phê phán bố mẹ tôi hả? Cho dù là ai, thì cũng đừng có động đến bố mẹ tôi. Anh biết chưa? Anh nhìn lại mình đi, có gì trong tay mà dám nói thế hả? Anh nhìn bạn bè anh kia kìa, nhìn họ hàng anh kia kìa, nhìn xã hội kia kìa. Đừng cậy có vài đồng rồi lên giọng nói này nói nọ. Anh nghĩ mình là ai? Mình giỏi lắm sao? Tôi ngán anh tận cổ rồi, cả cái gì đình chết tiệt của anh nữa. Tôi ko đạt đc những tiêu chuẩn của anh đâu. Tôi ko phải mẫu ng gọi dạ bảo vâng mà anh muốn lấy đâu. Thế nên đừng có động đến bố mẹ tôi nữa. Nếu muốn anh có thể tự chọn lấy 1 ng vợ mới, tôi ko bao giờ nuối tiếc đâu. Xin lỗi nhá, tiền của anh có thể làm mờ mắt ng khác, nhưng với tôi, vài đồng tiền vậy chẳng đáng gì cả. Tôi tuy là ko kiếm đc tiền, nhưng những đồng tiền của tôi, đáng qquý hơn nhiều. Anh đang cười tôi à? Cười tôi ngốc nghếch ngây thơ à? Thế nào cũng được, tôi ko quan tâm. Anh hãy ra khỏi cuộc đời tôi đi.