Đây là lần đầu tiên tôi lên mạng tâm sự chuyện tình cảm của mình.

Tôi năm nay đã 38t, mọi người đều nhận xét tôi khá điển trai, và vợ tôi bị bệnh và mất để lại 2 con nhỏ tôi chăm sóc, 2 đứa đang học lớp 1 và lớp 2 thôi ạ. Ở cái tuổi này tôi như đã có tất cả tiền tài và địa vị xã hội, kinh tế không cần lo nghĩ gì nữa cuộc sống cha con tôi không thiếu gì. 3 cha con tôi ở 1 căn biệt thự và có người giúp việc lo hết.

Từ lúc vợ tôi bệnh mất tôi dành tất cả tình yêu thương cho con, tôi nghĩ có lẽ cuộc đời này tôi sẽ sống vậy để nuôi 2 đứa nhỏ đến lớn, và trái tim tôi đã quá đau rồi tôi như lạnh cảm với tình yêu nữa. Nhưng trong thâm tâm tôi lại luôn muốn khao khát có 1 mái ấm gia đình, có 1 người phụ nữ để chăm sóc gia đình.

Cuộc sống êm đềm như thế đến khi tôi gặp được em, tim tôi như 1 lần nữa sống lại và say đắm trong tình yêu. Một người con gái ở độ tuổi 28, nhỏ hơn tôi 10 tuổi, em rất đẹp trong mắt tôi.. Em là 1 nhân viên cộng tác trong cơ quan tôi. Em đã có 1 đời chồng ly dị đã 7 năm và có 1 cậu con trai 7t. Qua tâm sự tôi hiểu em nhiều hơn, và tôi đồng cảm với em tất cả, em đã trãi qua biết bao đau khổ của cuộc đời, vất vả làm để nuôi đứa con. Tôi và em hợp mọi thứ từ cách suy nghĩ đến định hướng tương lai. Tôi muốn chăm sóc em, tôi muốn cuộc đời em không còn vất vả đau khổ nữa, muốn cho em có 1 bờ vai để tựa vào.

Nhưng cuộc sống nào thế, quen em tôi mới hiểu ra là em quá thoáng về vấn đề tình dục. Trước khi quen tôi thì em đã quen mấy người trước đây, theo tôi biết là ít nhất 4 người và tất cả đều đã lên giường với em hết chính em thú nhận với tôi, và có người quen em gần 2 năm sống như vợ chồng nhưng anh ta chỉ muốn lợi dụng em để thoải mãn đến khi chán chê thì chia tay em. Và tôi biết là em cũng quen 1 thằng cấp dưới chung Công ty tôi mới 3 tháng là đã lên giường với hắn ta, sau khi chán chê hắn lại chia tay em. Quan niệm em cứ ai thích em là em có thể lên giường hết. Với bản tính em như thế thì 4 người hay là còn nữa mà tôi chưa biết.

Khi biết ra vấn đề này tôi thật sự thất vọng, và rất đau khổ. Em bảo tôi hãy quên quá khứ của em, và em hứa tương lai em sẽ sống tốt hơn có trách nhiệm hơn với bản thân và sẽ bù đắp cho tôi. Nhưng tâm trí tôi nào thôi ngưng suy nghĩ về vấn đề này, 4 người mà tôi biết có còn lên giường cũng ai nữa không khi em sống quá thoáng như thế. Và khi tôi lấy em về thì sĩ diện tôi có vượt qua được thằng cấp dưới kia đã từng lên giường với vợ mình sau mấy tháng quen em.

Và em đến với tôi vì tình cảm hay là vì vật chất, địa vị tôi đang có? Từ ngày đầu tiên quen em, hẹn em đi cafe thì sau 3 ngày tôi có thể lên giường với em rồi. Có phải con gái bây giờ sống thoáng vậy không? Hay tại đầu óc tôi lạc hậu, cổ hủ Á Đông? Em là người con gái thứ 2 tôi quan hệ TD (vợ tôi và em), tôi nói ra chắc mọi người ko tin nhưng đó là sự thật tôi là 1 người rất chung thủy và có trách nhiệm với gia đình, tôi chưa bao giờ quan hệ ngoài hôn nhân kể cả trong suy nghĩ lúc vợ tôi còn sống, tôi quen ai thì rất có trách nhiệm và muốn tiến tới hôn nhân tôi mới quen chứ ko quen kiểu cặp bồ vì thõa mãn tình dục.

Tôi nên tiếp tục với em hay dừng lại. Tôi muốn tiếp tục để tình yêu tôi dành cho em ngày càng lớn hơn để tôi có thể bao dung, vượt qua bỏ qua hết tất cả. Nhưng nếu tiếp tục quen em tôi sợ tôi sẽ không vượt qua được vấn đề này của em, khi đó chia tay em thì tôi chẳng khác nào là kẻ lợi dụng em, và sẽ làm em tổn thương hơn, làm phí tuổi xuân của em hơn.