Tôi năm nay cũng 30t và lập GĐ hơn 2 tháng nhưng tôi không biết những gì tôi làm đúng hay sai .xin hãy giúp tôi phân tích và tôi có sai hay không và tôi nên làm gì ?

" Trước khi kết hôn với người yêu 38t ( đã li dị vợ). Khi mọi việc ko thể kiểm soát được thì tôi mới biết rằng những quá khứ, những tâm sự của tôi nói với anh thì anh lại kể cho 1 cô gái (sn 95 bằng tuổi con gái a)và cô gái đó kết tất cả bạn bè trên facebook của tôi, sau đó cô ấy đăng stt chửi , sỉ vả, chà đạp tôi .." Chị là con đàn bà mất dạy.. Ăn nằm với anh tôi ( người yêu của tôi) ...anh tôi mua quần áo, giày dép...""" Nhưng tôi cũng ko nói gì cả vì những con người như thế ko đáng tôi quan tâm.

Khi tôi đối diện với anh và tôi muốn anh gọi đt trực tiếp trước mặt tôi cho cô gái đó và nói với cô ấy phãi xin lỗi công khai với tôi . Nhưng anh ko làm mà biện minh rằng" nó còn nhỏ,đang bận thi học ..."

Trong đầu tôi lúc đó ko nghĩ là có người nào khác , cô gái đó cũng chính là chồng tôi .vì tôi nghĩ là 1 người đàn ông ko ai đi kể chuyện quá khứ của người yêu cho người khác như thế.

Tôi cương quyết chua tay thì anh lại đe doạ nếu tôi chia tay anh sẽ làm hại cả GĐ tôi.

Nhưng rồi tôi cũng tha thứ vì tôi nghĩ con người ko ai hoàn hảo, không ai mà ko mắc sai lầm, sao ko cho họ cơ hội để tốt hơn .

Và sau đó chúng tôi kết hôn dc hơn 2 tháng .

Trong cs vợ chồng thì những chuyện vãi vả đó cũng là bình thường , và mỗi lần có chuyện thì anh lại kêu tôi lấy đồ đạc đi và chữ " chia tay " anh lạm dụng mọi lúc mọi nơi.

Anh là người hay nhậu , khi nhậu là nhậu đến mất bình tĩnh mới thôi và cũng ko ít lần anh nhậu và xãy ra chuyện thù đổ lỗi cho tôi sao ko thế này, thế kia, sao tôi ngu ....

Cho nên việc chồng đi nhậu tôi không muốn . Và hôm đó chồng tôi nhậu về ôm tôi thì tôi lại nói " khi nào anh tỉnh thì hãy ôm, còn bây giờ a ko phải là chồng em"

Thì anh lai tiếp tục kêu tôi dọn đồ và chia tay .

Đã rất nhiều lần như thế và lần nay tôi xách va ly đi thật . Tôi đi và ở lại nhà nghĩ gần đó với ý mai chồng tôi tỉnh sẽ nhận ra vấn đề .

Chồng gọi tôi ko bắt máy và anh đã nhắn tin cho tôi với nội dung ko hay ho lắm " không chấp nhận vợ bơ nhà đi , bỏ tiền hơn 200 triệu cưới e về làm vợ chứ ko làm điếm..sẽ giết cả nhà mày.đồ con điếm không hơn không kém.."

Xong tôi nghĩ vì anh qua nóng giận nên hành xử như thế và tôi cũng về nhà cố gắng coi như chưa có gì xảy ra .

Nhưng vài hôm sau thì chúng tôi có QH thì vô tình làm dính lên grap giường và tôi xuống nhà nấu buổi sáng cho chồng.

Thì chồng tôi tắm xong thấy dính trên giường và nói " để dính đầy giường , đầy nhà ra"

Tôi nghe câu nói đó giống như bị xúc phạm và tôi bật rơi nước mắt và tôi cũng ko nói gì.

Rồi sau đó tôi có nhắn tin cho chồng " mỗi lần anh nói ra không ít thì nhiều cũng làm tổn thương người đối diện anh , và càng ngày em mất cảm xúc "

Thì từ sáng và chòng tôi về rất trễ , chúng tôi ngủ riêng , không ai nói với ai lời nào.

Xin cho tôi hỏi , tin nhắn của tôi có xúc phạm tới anh ấy hay ko ? Và tôi có sai hay không? Tôi rats cần sự phân tích và lời khuyên của Mn Xin cảm ơn !