Anh đi công tác xa nhà hơn 2 năm và cũng 2 năm anh lừa dối tôi để đến với người phụ nữ làm tiếp viên karaokê đã bỏ chồng và có 1 con ấy.Tôi đã chấp nhận tha thứ cho anh để về quê chồng ăn tết vui vẻ.Nhưng 1 sự việc đã xảy ra.Trong lúc có hơi rượu anh đã nói "anh liên lạc với con kia nhưng nó đã tắt nguồn,anh sẽ xử nó sau..". Tôi giật mình và hỏi sao anh hứa với em ko liên lạc với nó rồi mà?và tôi gọi lại thì đúng cô ta tắt máy.Anh lại thanh minh với tôi rằng anh chỉ nói bâng quơ ko ngờ trúng lúc nó tắt nguồn.Tôi đau nhói trong lòng,nước mắt ứa ra.Tối hôm trc khi ngồi trong mâm cơm bố chồng đã chửi tôi rằng chồng tôi nói vậy thì là vậy sao tôi lại hỏi lại nó làm gì.Tôi ko cãi lại.Sáng hôm sau ngày 10AL , 5h30 bố mẹ chồng dậy sớm.Trời rét như cắt,tôi cố gắng ngủ nướng thêm ít nữa.Chồng lay tôi dậy thì tôi xin cho em ngủ thêm tí nữa vì suốt từ hôm về em có dc nghỉ ngơi đâu( đám cưới em chồng gần ngày tết và gd chồng lại là con trưởng nên công việc rất tất bật).Chồng nói tôi ko dậy là coi thường bố mẹ chồng và chửi tôi " mày làm thế mày ko bằng 1 phần con đó". Tôi nổi điên lên nhịn hết nổi tôi đã thét lên "Anh đi ra khỏi đây mau" Và rồi tôi đã bị anh tát túi bụi vào mặt vào đầu.Tủi hận và đau đớn.Tôi ùa chạy ra ngoài tránh những cái tát như mưa ấy.Tôi khóc,bố mẹ chồng chạy sang còn chửi tôi"gái đĩ còn già mồm, chồng nó tát cho vài cái có là gì.Con trai tao nó ngu nên nó mới nói thật cho mày biết.Chứ như nhiều thằng khác ở làng này nó lôi cả vợ 2 và con riêng về nhà thì làm gì được nó..."Sau lần đó mọi chuyện đổ bể.Bố mẹ chồng kêu trưởng công an đến lập biên bản và đòi đuổi tôi ra khỏi nhà.Nhưng chú công an nói đánh nhau mà chưa xảy ra đổ máu thì ko lập biên bản đc.Thế là cả làng biết chuyện.Bố mẹ chồng càng thêm căm hận tôi.Yêu cầu con trai ly hôn ngay và chia tài sản..Chồng tôi là người con có hiếu,ko bao giờ dám cãi lại bố mẹ 1 lời.Sự việc xảy ra anh cũng ko có 1 lời nói cho riêng mình.Ngày 12 vo chồng vào nam nhưng chồng tôi vẫn khuôn mặt ủ rũ ko nói năng,lầm lì và hạnh phúc gđ cảm thấy càng thêm ngột ngạt.Tôi buồn lắm ko biết làm thế nào.Tôi và anh còn thương nhau nhưng tôi lại ko nhận đc sự che chở từ anh.Tôi đã xin anh ly hôn để tôi nuôi con 1 mình như lời bố mẹ anh muốn nhưng anh lại ko làm đc,anh xin tôi thời gian.Tôi còn thương va yêu anh nhiều lắm,tôi muốn giữ anh lại nhưng giá như anh vì tôi và con 1 chút,và giá như hạnh phúc của chúng tôi ko bị chi phối bởi gia đình nhiều thì mọi chuyện đã ko ra nông nổi này...Ai có thể giúp tôi,cho tôi 1 lời khuyên tôi phải làm thế nào bay giờ???