Trước giờ chỉ vào mục tâm sự để đọc .Nhiều lần muốn viết mà ngại quá nên lại thôi .Nhưng hôm nay rất muốn đc chia sẻ .

Tôi đang bế tắc ,đứng giữa ngã 3 đường .Chơi vơi ..............

Tôi quyết định ly dị ,Đó là quyết định đau đớn và bất ngờ nhất ma ko ai có thể hiểu nổi vì sao ??

Kể ra cũng quá dài dòng .5 năm ko thể nào kể hết trong vài dòng đc .Tôi xin kể vắn tắt thôi a .Nhưng mong các bạn hãy dành thời gian để đọc .Vì tôi cần lắm những lời khuyên .

Tôi đẹp ,rất đẹp .Tôi có quá nhiều người thuộc hàng Đại gia theo đuổi .Nhưng tôi lại chọn chồng tôi bây giờ .Ngày yêu nhau ,tôi ngây ngô và mải chơi .Tôi cũng ko nghĩ gì nhiều lắm .A la mối tình đầu của tôi ,gia đình A truyền thống ,Doàn kết và DB là mẹ anh quá tốt .Tôi lấy A 1 phần vì tình yêu,1 phần vì thói quen ơe bên nhau ,1 phần vì ngại thay đổi và phần quan trọng là tôi thấy yêu quý mẹ A quá mức .

Lấy nhau ,thời gian đầu tôi ko thấy có gì khác biệt cả .Tôi và A 2 đứa đều mải chơi ,ko phải lo lắng gì cả .Tôi đi làm .CV của tôi là làm model ,thu nhập cao .Chúng tôi ở với gia đình chồng .Ngoài thời gian đi diễn tôi về nhà chơi điện tử với chồng hoặc là đàn đúm bạn bè .Dc 1 thời gian ,nhà chồng ko cho tôi đi diễn nũă .Ok ,tôi chấp nhận từ bỏ sãn diễn ,ánh hào quang để về thu vén gia đình của mình .Tôi tiếp quản 1 phần nhỏ công việc kinh doanh của gia đình .Lúc đó CS thật thoải mái

Rồi tôi có bầu .Bắt đầu của những tháng ngày bức xúc và mệt mỏi .Khi mà tôi đã ý thức đc nghĩa vụ và trách nhiệm của hôn nhân .Tôi ko còn mải chơi nữa ,tôi bắt đầu lo lắng tới gd và tương lai .Nhưng chồng tôi vẫn là 1 cậu ấm....... Và bắt đầu tôi biết thế nào là lấy 1 ông chồng trẻ con .

Chúng như mặt trăng và mặt trời .Chồng tôi đi chơi biền biệt từ 4h chiều đến 9h sáng .Về đến nhà là ngủ đến 4h chiều .CÒn tôi thì nguợc lại .

Chúng tôi ngủ riêng từ hồi đó .

Khám thai : tôi đi 1 mình

Tối ngủ tôi bị chuột rút --------> tự mà chữa lấy vì tôi ở 1 mình .

Tôi ăn gì ,làm gì ,đi đâu -> 1 mình

Tôi có chồng như ko . Nhiều lần tôi bảo chồng tôi là " Vợ hay tắm muộn ,chồng lại hôm sau mới về .Nói dại mồm nhỡ vợ bị trúng gió thì sáng hôm sau chồng về thấy xác 2 mẹ con thì cúư ko kịp rồi" .Vậy mà vẫn thế..............

Tôi trở nên trầm cảm ,tôi ghét tất cả và lúc nào cũng có 1 ý nghĩ duy nhất là chia tay càng sớm càng tốt .Nhưng rồi tôi lại chịu đựng ,Nghĩ đến bố mẹ,nghĩ đến con lại thôi .

32 tuần ,tôi bị động thai .Lủi thủi đi khám BS và mang thuốc về tự uống .Tôi chủ quan vào SK của mình nên khi thấy yên yên 1 chút là tôi lại lựon xuống nhà ( vì tôi ở trên tầng 3 ,o nhà 1 mình chán lắm ) .Hôm sau thì đau đẻ .Con trai tôi thật tội nghiệp bé bỏng quá .Sinh ra quá ốm yếu .Phải nằm lồng kính .Rồi sau khi ra khỏi lồng kính thì ốm đau liên tục .Hai mẹ con thay nhau ốm .Tôi bị stress nặng luôn .Và vẫn tiếp tục tôi nuôi con 1 mình . Ah mà tôi quên ko kể chi tiết quan trọng là mẹ chồng luôn yêu thương và chăm sóc mẹ con tôi .Nhưng da số thời gian là 2 mẹ con với nhau .Ng giúp việc chỉ 1 ngày lên vài lần dọn dẹp và mang đồ ăn cho tôi thôi .Mẹ chồng thì yếu nên chỉ lên ngó cháu ,thời gian đầu thì tắm cho cháu vì tôi gà lắm ,mẹ trẻ con nên chả biết gì .

Con tôi thì 1 tuần 7 ngày thì 6 ngày ốm .BS đến nhà liên tục .Mà con tôi lại hay nôn nữa .Tôi sợ lắm .Một ngày chỉ quan quẩn là cho con ăn và dọn cho con thôi .Tôi thèm đc ngủ lắm .Tôi thèm đi chơi lắm .Tôi cần ng ở bên cạnh lắm .Tôi giờ đây ko còn là tôi nũă . Trước đây tôi mặc đẹp ,trang điểm xinh ,Ngày ngày đi chơi đi diễn ,đi ăn .Tôi lúc nào cũng thích chỗ đông ng .Tôi thích đc đi đây đi dó .Tôi đi nước ngoài liên tục .Giờ đây tôi béo ,xấu .Ở quanh quẩn trong 4 bức tường .Và quan trọng nhất ,tôi giống nhu là chửa hoang .Ko có chồng .

Tôi dau khổ khi ngày ngày ôm con khóc vì hận chồng .Qua nhiều lần tôi gọi điện cho chồng bảo " A về trông con cho e tắm nhé " Thế mà 3-4h sáng ,Có khi là sáng hôm sau chồng tôi mới về vig " đang dở trận dôta" .Tôi thì ở nhà ,chờ mãi ko thấy đành đi tắm .Tháng 11 rét căm căm ,đang tắm .Con khóc tôi lại nude chay ra ngoài ôm con .RU đến khi ngủ tiếp lại vào tắm tiếp rồi mới đi ngủ .

Tôi ko còn 1 chút tình yêu nào vói chồng tôi nữa ..................