Em viết những dòng tâm sự này để em cảm thấy nhẹ lòng va đồng thời xin mọi người cho e 1 lời khuyên vì em đng rất bế tắc.em năm nay 24 tuổi ,em mới lấy chồng được 4 tháng.Nhưng 3 tháng gần đay đối với em là những ngày tháng chán nản.em xin kể câu chuyện của em mong mọi người góp ý.em và chồng em trước khi cưới làm trên hà nội thì bố mẹ của chồng em gọi về để làm cửa hàng internet o quê vì ông bà đã thuê nhà (e và c không biết trước chuyện này).mặc dù chưa có đặt quan hệ chính thức với nhà em nhưng mẹ của c e bảo chông f em chở bà xuống nhà vay tiền của bố mẹ em(nhưng e biết bà mẹ chồng em có tiền nhưng tính chắc).bố mẹ em rất khó xử nhưng rồi cuối cùng cũng cho vay 30tr vì sợ sau này nếu không cho vay thì nhà chồng sẽ ghét em.trước khi cưới bố mẹ chồng em cho c e 100tr để mở cửa hàng thi hôm đầu tiên cưới về bà bảo với vc e là tiền đó cho vc e làm ăn sau này ông bà ốm thì vc em phải có trách nhiệm.em nghĩ như vậy là chuyên bình thường và không suy nghĩ gì nhiều,nhưng eens ngày 15/7 âm lịch vừa qua bố chồng em lại bảo là cho vc e 1 cây vàng trong 100tr còn lại phải trả ông bà vì ông bà bảo cho 2 con gái thế nào thì cho con trai như vậy.em k phải là tức chuyện k cho vc e tiền mà chỉ tức là vc e mới lấy nhau đáng lẽ ra phải khích lệ cho bọn em làm ăn chứ sao lại nói như vậy.`c em có khi lên hà nội sửa máy vài hôm mới về ông bà cũng chẳng thèm ra xem em như thế nào thế mà lúc nào cũng đi kể với hàng xóm là hết lòng vì chúng nó.tiếp đến chuyên co em chồng.lúc bọn em dang tron giai đoạn chuẩn bị mở cửa hàng lúc mua cái lioa để tải điện cho dàn máy thì mới nhờ 2 vc cô e mua chịu họ vì em nghĩ vc nó buôn bấn điện tử điện lạnh cũng mấy năm rồi chẳng nhẽ không mua chịu được o mối quen hay sao.nhưng đáng thất vọng la vc nó bảo là không nợ được và phải trả tiền ngay nếu lúc đó bọn em có tiền thì không nói làm gì nhưng ma thực sự lúc đó 2 đứa em đổ hất tiền vào dàn máy rồi.em thạt sưn rất bực mình vì chẵng nhẽ vc nó không bỏ được vài triệu để cho anh trai của chúng nó mượn lúc khởi nghiệp hay sao.thế mà chồng em ngày xua làm được ít tiền nào thì dồn cho nó vay để chúng nó làm ăn.tới lúc mình thật sự cần sự giúp đỡ thì chúng nó bảo không có.sau khi cưới thì c e bảo là dang vay của vc nó 10tr,em cũng không hỏi là vay như thế nào.khi bọn em cưới được hơn 1 tháng vc chúng no mấy lần sang lấy tiền về.em bảo c em nếu như vc em làm ăn mấy năm mà chưa trả chúng nó sang lấy thì minhg không trách đằng nay mới mở cửa hang và lấy nhau đc hơn 1 tháng nó đã sang lấy về thì chẳng hiểu chúng nó nghĩ sao. còn bà chị chồng cũng ở gần nhà em miệng thì lúc nào cũng bảo phải rộng lượng iups đỡ nhau nhưng từ khi nhà em mở cửa hàng tới giờ cũng chẳng giúp đcj gì.trước mặt em thì kể xấu vc con em chồng em là chúng nó sống bẩn,ki bo nhưng sau lưng em thì em nghe phong thanh là có kể xấu em.tính của em thì không thích luồn cúi ,k xu nịnh ai.ai đối xử với em thế nào thì e đối xử như vậy.em ít khi sang nhà em chồng vì e không thích nó ,nó về bảo với bố mẹ chông em là em khinh nó.nc còn rất nhiều chuyện dẫn tới tình trạng hiện nay là em k thích cả nhà chồng mà cả nhà chồng cũng không thích em.theo mọi người thie em phải làm sao để thoát khỏi tình trạng như bâu giờ không.bọn em bây giờ kinh tế thì không phụ thuộc nhưng em không muốn mang tiếng là ăn ở không biết điều,mọi người giúp e với ạ