Em biết em là loại phụ nữ không ra gì, nên các mẹ cũng không cần ném đá mỏi tay. Em chỉ viết ra để mong nhận lại những lời chân tình để mong mình tỉnh ngộ và cũng cho thanh thản hơn một chút.

Em đã có 1 gia đình và tự bản thân em cũng thấy là khá hạnh phúc, chồng em cũng được gọi là khá thành đạt, không nhậu nhẹt chơi bời, không gái gú, sống chân thành và yêu thương vợ con, tuy anh rất vô tâm nhưng thật tâm anh rất yêu vợ và con, và em nghĩ là không có chuyện anh ấy phản bội em (nếu có thì anh cũng là người khá tốt khi tạo ra được niềm tin cho vợ như vậy). Em có một cô con gái 5 tuổi, bé ngoan ngoãn và xinh xắn, khôn. Tóm lại, cả bản thân và bạn bè em, ai cũng thấy em có một gia đình khá hạnh phúc.

Cả Anh, anh cũng từng nói rằng em rất may mắn khi lấy được một người chồng như vậy. Một người chồng tốt và luôn tin tưởng vào người vợ.

Trước đây, (cách đây 6 tháng), em luôn tự hỏi tại sao người ta có thể ngoại tình, tại sao lại có thể yêu một người khác ngoài chồng được. Em không bao giờ như thế, dù chồng có như thế nào thì e vẫn chỉ yêu mình chồng em là không bao giờ phản bội. Thực tế, trong thời gian đó, dù anh vô tâm, dù vợ chồng có nhiều xích mích vụn vặt, nhưng chưua bao giờ em nghĩ đến một người đàn ông khác.

Anh là bạn học cùng em, chúng em đã quen nhau hơn 15 năm. Hồi học cùng chúng em cũng có một chút tình cảm với nhau. trong 15 năm đó, bọn em cũng có nhiều kỷ niệm, anh luôn dhàn tình cảm đặc biệt cho em, nhưng với em, anh chỉ là một người bạn, một ngưiời bạn đặc biệt và chưa bao giờ em có ý nghĩ mình sẽ yêu anh, dù kể cả khi có chồng anh vẫn luôn dành những tình cảm cho em. Anh hiện tại chưa có người yêu, anh nói rằng vì em anh chưa thể đến được với ai, anh muốn xây dựng gia đình nhưng chưa thể đến được với ai vì không có tình cảm thực sự.

Chuyện xảy ra cách đây hơn 6 tháng, chẳng hiểu sao em lại hay nói chuyện với anh, bọn em cũng hay gặp nhau cả riêng lẫn họp lớp, cứ vậy, chẳng hay lúc nào em chỉ nghĩ đến anh. Càng ngày, tình cảm dành cho anh càng sâu đậm. Lúc nào em cũng chỉ nghĩ về anh.Thực sự, em cũng thấy có lỗi với chồng nhiều lắm, nhất là với con gái. Nhưng em không thể nào rút ra khỏi được vũng bùn này. Cứ lần nào quyết tâm chấm dứt, lại chính là em chủ động liên lạc lại.

Chính anh cũng nói là anh muốn xóa em ra khỏi cuộc đời anh ấy, để anh ấy có thể đi lấy vợ, nhưng mà sao...

Thực sự nhièu lúc em thấy bế tắc quá...